વિકેટકીપરથી કેચ છૂટી ગયો, તો સ્ટીવ સ્મિથે પકડ્યો જોરદાર કેચ, અને મેચમાં વિજય મળવ્યો, જુઓ વિડીયો

વિકેટકીપરથી કેચ છૂટી ગયો, તો સ્ટીવ સ્મિથે પકડ્યો જોરદાર કેચ, અને મેચમાં વિજય મળવ્યો, જુઓ વિડીયો

સ્ટીવ સ્મિથ જે પ્રકારની શાનદાર બેટિંગ કરે છે, તે તેટલો જ ચપળ ફિલ્ડર છે. તે ઘણીવાર સ્લિપમાં ફિલ્ડિંગ કરતો જોવા મળે છે. તેણે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં આવી ફિલ્ડિંગ કરી હતી, જેને જોઈને આઉટ થયેલા બેટ્સમેન પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા હતા.

ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ કેપ્ટન સ્ટીવ સ્મિથ મેદાન પર અલગ મૂડમાં જોવા મળી રહ્યા છે. તે માત્ર બેટિંગમાં જ હિટ નથી, પરંતુ ફિલ્ડિંગમાં પણ તે અદ્દભૂત દેખાય છે. તે ઘણીવાર સ્લિપમાં ફિલ્ડિંગ કરતો જોવા મળે છે. સ્મિથે રવિવારે પોતાની શાનદાર ફિલ્ડિંગનો નમૂનો પણ બતાવ્યો હતો. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની સિરીઝની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં તેણે એવો કેચ લીધો કે આઉટ થયેલા બેટ્સમેન પણ જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. ખાસ વાત એ છે કે વિકેટકીપર એલેક્સ કેરી પણ બોલનો યોગ્ય અંદાજ લગાવી શક્યો ન હતો પરંતુ સ્મિથે તેની નજર તેના પર જ રાખી હતી.

ઓસ્ટ્રેલિયાએ પ્રથમ ટેસ્ટ જીતી હતી

ઓસ્ટ્રેલિયાએ પર્થમાં રમાયેલી શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં 164 રનથી શાનદાર વિજય નોંધાવ્યો હતો. ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમે 4 વિકેટે 598 રન બનાવીને પ્રથમ દાવ ડિકલેર કર્યો હતો. આ પછી વિન્ડીઝની ટીમ પ્રથમ દાવમાં 283 રન બનાવી શકી હતી. યજમાન ટીમે 2 વિકેટે 182 રન બનાવીને બીજો દાવ ડિકલેર કર્યો હતો અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝને જીતવા માટે 498 રનનો મોટો લક્ષ્યાંક આપ્યો હતો. ક્રેગ બ્રેથવેટના નેતૃત્વમાં રમી રહેલી વેસ્ટ ઈન્ડિઝની ટીમનો બીજો દાવ 333 રનમાં સમેટાઈ ગયો હતો.

જુઓ વિડિયો અહી : https://twitter.com/cricketcomau/status/1599277935621328897?s=20&t=b8NPOOvhiKP8QY2uWoDpng

સ્મિથ દ્વારા શાનદાર કેચ

આ જ મેચમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝની બીજી ઈનિંગમાં સ્ટીવ સ્મિથે જેસન હોલ્ડરનો શાનદાર કેચ લીધો હતો. હોલ્ડરે ટ્રેવિસ હેડના બોલને બચાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. બેટની ધાર લેવા છતાં બોલ વિકેટકીપર તરફ ગયો. એલેક્સ કેરી આ માટે તૈયાર નહોતો પરંતુ સ્લિપમાં ઉભેલા સ્મિથે કોઈ ભૂલ કરી ન હતી. એવું લાગતું હતું કે તેની નજર ફક્ત બોલ પર જ અટકી ગઈ હતી. આ જોઈને હોલ્ડર પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો અને તે થોડીવાર ક્રિઝ પર ઊભો રહ્યો. હોલ્ડર 35 બોલમાં 3 રન બનાવીને પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો.

લાબુશેન પ્લેયર ઓફ ધ મેચ બન્યો હતો

સ્ટીવ સ્મિથે મેચની પ્રથમ ઇનિંગમાં બેવડી સદી ફટકારી હતી. તેણે તેની 311 બોલની ઇનિંગમાં 6 ચોગ્ગાની મદદથી 200 રન બનાવ્યા અને અણનમ પરત ફર્યો. માર્નસ લાબુશેને પ્રથમ દાવમાં 204 અને બીજી ઈનિંગમાં અણનમ 104 રન બનાવ્યા હતા. તેણે પ્રથમ દાવમાં સ્ટીવ સ્મિથ સાથે ત્રીજી વિકેટ માટે 251 રન જોડ્યા હતા. લાબુશેનને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *