રોહિત શર્માએ કેએલ રાહુલને વિકેટકીપર બનાવીને જોરદાર ચાલ ચલાવી, જેનાથી ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ફાયદો થશે

રોહિત શર્માએ કેએલ રાહુલને વિકેટકીપર બનાવીને જોરદાર ચાલ ચલાવી, જેનાથી ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ફાયદો થશે

IND vs BAN: બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ ODIમાં, ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ KL રાહુલને વિકેટ-કીપર બેટ્સમેન તરીકે પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં જગ્યા આપી. જણાવી દઈએ કે ઋષભ પંતને બાંગ્લાદેશ સામેની ત્રણ મેચની વનડે સીરીઝમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો છે અને આવી સ્થિતિમાં કેએલ રાહુલ હવે આ આખી વનડે સીરીઝમાં વિકેટકીપિંગની જવાબદારી સંભાળશે.

બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ કેએલ રાહુલને વિકેટ કીપર બેટ્સમેન તરીકે પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં જગ્યા આપી હતી. જણાવી દઈએ કે ઋષભ પંતને બાંગ્લાદેશ સામેની ત્રણ મેચની વનડે સીરીઝમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો છે અને આવી સ્થિતિમાં કેએલ રાહુલ હવે આ આખી વનડે સીરીઝમાં વિકેટકીપિંગની જવાબદારી સંભાળશે.

રોહિતે કેએલ રાહુલને વિકેટકીપર બનાવીને જોરદાર ચાલ બનાવી હતી

કેએલ રાહુલ બાંગ્લાદેશ સામેની વનડે શ્રેણીમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે નંબર 5 બેટ્સમેનની ભૂમિકા પણ ભજવશે. કેએલ રાહુલને વિકેટકીપર અને નંબર 5 બેટ્સમેન બનાવવાથી ટીમ ઈન્ડિયાને જબરદસ્ત ફાયદો થશે. આવતા વર્ષે ભારતમાં યોજાનાર 2023 વર્લ્ડ કપને ધ્યાનમાં રાખીને કેએલ રાહુલને વિકેટકીપર બનાવવો કેપ્ટન રોહિત શર્માની સૌથી મોટી દાવ સાબિત થઈ શકે છે.

રાહુલને વિકેટકીપર બનાવવો એ યોગ્ય નિર્ણય છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ પહેલા વર્ષ 2019-2020માં કેએલ રાહુલને વિકેટકીપિંગની સાથે 5મા નંબર પર બેટિંગ કરવાની જવાબદારી આપવામાં આવી હતી, જેમાં તેણે અસાધારણ પ્રદર્શન કર્યું હતું. કેએલ રાહુલે બેટિંગ અને વિકેટકીપિંગ બંનેમાં ઝંડો લહેરાવ્યો હતો. રિષભ પંત ઘણી તકો ગુમાવી રહ્યો છે તે ધ્યાનમાં રાખીને કેએલ રાહુલને વિકેટકીપર બનાવવો એકદમ યોગ્ય નિર્ણય છે.

ટીમ ઈન્ડિયાને આ જબરદસ્ત ફાયદો મળશે

કેએલ રાહુલને વિકેટ કીપર બેટ્સમેન તરીકે પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ કરવાથી ટીમ ઈન્ડિયાને ઘણું સંતુલન મળશે. કેએલ રાહુલના રમવાની સાથે ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટ પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં એક વધારાનો બેટ્સમેન, બોલર અને ઓલરાઉન્ડર પણ સામેલ કરી શકે છે. ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટે ઋષભ પંતને વારંવાર તક આપી હતી, પરંતુ તેણે ખૂબ જ ખરાબ પ્રદર્શન કર્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *