વિદેશી કોચ ભારતમાં આવે છે, પૈસા કમાઈને ગાયબ થઈ જાય, જાણો શા માટે ગૌતમ ગંભીરે આવી વાત કરી…..

વિદેશી કોચ ભારતમાં આવે છે, પૈસા કમાઈને ગાયબ થઈ જાય, જાણો શા માટે ગૌતમ ગંભીરે આવી વાત કરી…..

ભારતીય ક્રિકેટ કોચ: ભૂતપૂર્વ ભારતીય ઓપનર ગૌતમ ગંભીરે કહ્યું છે કે વિદેશી કોચ પર પૈસા ખર્ચવાને બદલે ભારતને સ્વદેશી કોચ હોવો જોઈએ. ગંભીરે એક વીડિયો શેર કર્યો છે જેમાં તે આ મામલે બોલતો જોવા મળી રહ્યો છે.

વર્ષ 2011માં વર્લ્ડ ચેમ્પિયન ભારતીય ટીમના સભ્ય રહેલા પૂર્વ ઓપનર ગૌતમ ગંભીર ફરી એકવાર ચર્ચામાં છે. તેણે પોતાનો એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કર્યો છે. આમાં ગંભીરે એક એવી વાત કહી છે જે ઘણા લોકોને ડંખશે, ખાસ કરીને વિદેશી કોચ જેમણે ભારતમાં કામ કર્યું છે. વીડિયોમાં ગંભીરે કહ્યું છે કે વિદેશી કોચ પર પૈસા ખર્ચવાને બદલે ભારત પાસે સ્વદેશી કોચ હોવો જોઈએ. ગંભીરે અનિલ કુંબલે, રવિ શાસ્ત્રી અને રાહુલ દ્રવિડની પણ પ્રશંસા કરી હતી.

ગંભીરે ભાવુકતા કહી

ગૌતમ ગંભીરે બુધવારે તેના ઓફિશિયલ ઈન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પરથી એક વીડિયો ક્લિપ શેર કરી છે. આ દરમિયાન ગંભીરે કહ્યું કે ભારતમાં વિદેશી કોચ સારા પૈસા કમાવવા માટે જ ભારત આવે છે અને પછી કમાણી કરીને ગાયબ થઈ જાય છે. તેણે વીડિયોના કેપ્શનમાં લખ્યું, ‘ભારત એક લાગણી છે. ભારતીય ક્રિકેટ એક લાગણી છે. એક ભારતીય જ આ સમજી શકે છે.

કોચ આવે છે, પૈસા કમાય છે અને અદૃશ્ય થઈ જાય છે

પૂર્વ ઓપનર ગંભીરે એક ઈવેન્ટ દરમિયાન પોતાનો વીડિયો શેર કર્યો હતો. આમાં તે કહે છે, ‘ભારતીય ક્રિકેટમાં છેલ્લા 6-7 વર્ષમાં એક સારી વાત બની કે ભારતીયોએ ટીમ ઈન્ડિયાને કોચિંગ આપવાનું શરૂ કર્યું છે. માત્ર ભારતીય ખેલાડીઓએ જ સ્વદેશી ટીમના કોચ બનવું જોઈએ. આ બધા વિદેશી કોચ, જેમને આપણે ખૂબ મહત્વ આપીએ છીએ, અહીં આવે છે, પૈસા કમાય છે અને ગાયબ થઈ જાય છે. લાગણીઓ રમતમાં સામેલ છે. ફક્ત તે લોકો જ ભારતીય ક્રિકેટ અથવા ભારતીય રમતો પ્રત્યે ઉત્સાહી હોઈ શકે છે, જેમણે એક સમયે તેમના દેશનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું છે.

દ્રવિડે કુંબલેના વખાણ કર્યા

ગંભીરે આગળ કહ્યું, ‘તેથી, પછી ભલે તે રાહુલ દ્રવિડ હોય કે તેના પહેલા રવિ શાસ્ત્રી, અનિલ કુંબલે… મને આશા છે કે તે ચાલુ રહેશે. જો તમે રાહુલ દ્રવિડને પૂછો તો કદાચ તે બધા લોકો કરતા વધુ લાગણીશીલ હશે. કાશ હું પણ આમાંના એક ભારતીય કોચ હેઠળ રમ્યો હોત. 41 વર્ષીય ગંભીરે તેની કારકિર્દીમાં 58 ટેસ્ટ, 147 ODI અને 37 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. તેણે ટેસ્ટમાં કુલ 4154 રન, વનડેમાં 5238 રન અને T20 ઈન્ટરનેશનલમાં કુલ 932 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *