વિશ્વમાં સૌથી વધારે પૈસા કમાણી કરનારા ખેલાડી વિરાટ કોહલી છે, જાણો તેની કમાણી

વિશ્વમાં સૌથી વધારે પૈસા કમાણી કરનારા ખેલાડી વિરાટ કોહલી છે, જાણો તેની કમાણી

વિરાટ કોહલીની ગણતરી વિશ્વના દિગ્ગજ બેટ્સમેનોમાં થાય છે. તેની સરખામણી આ રમતના મહાન ખેલાડીઓ સાથે પણ કરવામાં આવે છે. કમાણીના મામલામાં પણ તે ટોપ પર છે. ખાસ વાત એ છે કે વિરાટ કોહલી વિશ્વના ટોપ 100 સૌથી વધુ કમાણી કરનારા ખેલાડીઓમાં એકમાત્ર ક્રિકેટર છે. આ યાદીમાં ટોચના ખેલાડીની કમાણી અબજોમાં છે.

વિરાટ કોહલી સહિત વિશ્વના ટોચના ખેલાડીઓની કમાણી પર એક રિપોર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યો છે. વિશ્વ-2022માં સ્પોર્ટિકોના 100 સૌથી વધુ કમાણી કરનાર એથ્લેટ્સની આ યાદીમાં વિરાટ કોહલી એકમાત્ર ક્રિકેટર છે.

વિરાટની કમાણી અબજોમાં છે
ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટની વાર્ષિક આવક $33.9 મિલિયન (લગભગ 2.7 અબજ રૂપિયા) છે. મેચ ફી ઉપરાંત, તે આ કમાણી વિવિધ બ્રાન્ડ્સના એન્ડોર્સમેન્ટથી કરે છે. વિરાટ આ લિસ્ટમાં 61મા સ્થાને છે.

આ યાદીમાં રોનાલ્ડોનો પણ સમાવેશ થાય છે
આજકાલ ચાહકોમાં ફૂટબોલનો ફિવર જારી રહ્યો છે. કતારમાં ફિફા વર્લ્ડ કપ રમાઈ રહ્યો છે અને બધાની નજર પોર્ટુગલના દિગ્ગજ ખેલાડી ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડો પર છે. રોનાલ્ડો કમાણીના મામલામાં પણ ટોચ પર છે. તેની વાર્ષિક કમાણી $115 મિલિયન (રૂ. 9.3 બિલિયન) છે. તે યાદીમાં ત્રીજા નંબરે છે.

મેસ્સી નંબર-2 પર છે
આ લિસ્ટમાં બીજા નંબરે આર્જેન્ટિનાના સુપરસ્ટાર લિયોનેલ મેસ્સી છે. તેમની વાર્ષિક કમાણી $122 મિલિયન (રૂ. 9.8 બિલિયન) છે. મેસ્સી કતારમાં ફિફા વર્લ્ડ કપ-2022માં પણ રમી રહ્યો છે. નેમાર 103 મિલિયન ડોલરની વાર્ષિક કમાણી સાથે ચોથા નંબર પર છે.

આ યાદીમાં રોજર ફેડરર પણ છે
તાજેતરમાં નિવૃત્ત થયેલા અનુભવી ટેનિસ ખેલાડી રોજર ફેડરર આ યાદીમાં 8મા નંબરે છે. તેની વાર્ષિક કમાણી $85.7 મિલિયન (રૂ. 6.9 બિલિયન) છે. તમને જણાવી દઈએ કે ટોપ-100માં 10 સ્પોર્ટ્સ અને 24 દેશોના ખેલાડીઓ સામેલ થયા છે.

ઓસાકા મહિલા ખેલાડીઓમાં ટોપર છે
મહિલા ખેલાડીઓમાં જાપાનની સુપરસ્ટાર નાઓમી ઓસાકા ટોચ પર છે. કુલ 100 ખેલાડીઓની યાદીમાં તે 20મા નંબરે છે. ઓસાકાની વાર્ષિક આવક $53.2 મિલિયન (રૂ. 4.3 બિલિયન) છે. અમેરિકાની મહાન ટેનિસ ખેલાડી સેરેના વિલિયમ્સ 35.3 મિલિયન ડોલર (રૂ. 2.8 અબજ)ની વાર્ષિક આવક સાથે 52માં નંબર પર છે.

જેમ્સની રેકોર્ડ બ્રેકિંગ કમાણી
બાસ્કેટબોલ લેજેન્ડ લેબ્રોન જેમ્સ આ યાદીમાં પ્રથમ નંબરે છે. તેની કમાણી અબજોમાં છે. તે વાર્ષિક $126.9 મિલિયન (રૂ. 10.2 બિલિયન) કમાય છે. જેમ્સની કમાણીનો મોટો હિસ્સો Nike, Walmart, Crypto.com સહિતની મોટી બ્રાન્ડના સમર્થનમાંથી આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *