ટીમ ઈન્ડિયા હાર્યા પછી પણ શ્રેયસ અય્યર અને શુબમન ગિલને લાગી લોટરી, થશે આ મોટો ફાયદો

ટીમ ઈન્ડિયા હાર્યા પછી પણ શ્રેયસ અય્યર અને શુબમન ગિલને લાગી લોટરી, થશે આ મોટો ફાયદો

India vs New Zealand: ભારતીય ટીમને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણી 0-1થી ગુમાવવી પડી હતી. પરંતુ ભારતીય ટીમ તરફથી શ્રેણીમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરનાર શ્રેયસ અય્યર અને શુભમન ગિલએ ODI રેન્કિંગમાં મોટો તફાવત કર્યો છે. આ સાથે જ કેપ્ટન ધવનને 2 સ્થાનનું નુકસાન થયું છે.

ભારતીય ટીમને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણી 0-1થી ગુમાવવી પડી હતી. પરંતુ આ પછી પણ ભારતીય ખેલાડીઓને ICC ODI રેન્કિંગમાં મજબૂત ફાયદો મળ્યો છે. ભારતીય બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યર અને શુભમન ગિલને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ મેચની વન-ડે શ્રેણીમાં તેમના પ્રભાવશાળી પ્રદર્શનનો લાભ બુધવારે જાહેર કરાયેલી તાજેતરની ICC રેન્કિંગમાં મળ્યો.

શુભમન ગિલ અને શ્રેયસ અય્યરને ફાયદો મળ્યો

શ્રેયસ અય્યર અને શુભમન ગીલે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વનડેમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે. શ્રેણીમાં અડધી સદી ફટકાર્યા બાદ ઐય્યરે છ સ્થાન અને ગિલ ત્રણ સ્થાનની છલાંગ લગાવીને અનુક્રમે 27મા અને 34મા સ્થાને પહોંચી ગયા છે. જો કે બીજી અને ત્રીજી વનડેમાં વરસાદના કારણે ભારતીય ટીમને 0-1થી શ્રેણી ગુમાવવી પડી હતી.

ધવનને નુકસાન

શિખર ધવને જોકે શરૂઆતની ODIમાં અડધી સદી ફટકારી હોવા છતાં બે સ્થાનનું નુકસાન થયું હતું. વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા, જેમને આ શ્રેણીમાં આરામ આપવામાં આવ્યો હતો, બંને અનુક્રમે આઠમા અને નવમા સ્થાને આવી ગયા છે.

કિવી બેટ્સમેનોની રેન્કિંગમાં વધારો થયો છે

ન્યુઝીલેન્ડના ટોમ લાથમ અને કેન વિલિયમસને પણ રેન્કિંગમાં સુધારો કર્યો છે. લાથમે પ્રથમ વનડેમાં શાનદાર સદી ફટકારી હતી, જેના કારણે ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમ ઓકલેન્ડમાં 300થી વધુ રનનો લક્ષ્યાંક હાંસલ કરવામાં સફળ રહી હતી. લાથમે 104 બોલમાં અણનમ 145 રન બનાવ્યા, જેનાથી તે 10 ક્રમની છલાંગ લગાવીને 18માં નંબરે પહોંચી ગયો.

કેન વિલિયમસન ટોપ-10માં પહોંચી ગયો છે

કેપ્ટન કેન વિલિયમસને પ્રથમ વનડેમાં અણનમ 94 રન બનાવીને ટોપ 10માં પ્રવેશવા માટે એક સ્થાન મેળવ્યું હતું. બોલિંગમાં, લોકી ફર્ગ્યુસનને ત્રણ સ્થાનનો ફાયદો થયો છે અને તે 32માં નંબરે પહોંચી ગયો છે, જ્યારે મેટ હેનરીએ તેની આર્થિક બોલિંગને કારણે ચાર સ્થાનનો ફાયદો ઉઠાવીને પાંચમાં સ્થાન મેળવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *