સંજુ સેમસનને તક ન આપતા, રિષભ પંતએ કહ્યું કે મારુ નસીબ ખરાબ હતું, અને આવા બહાના આપ્યા

સંજુ સેમસનને તક ન આપતા, રિષભ પંતએ કહ્યું કે મારુ નસીબ ખરાબ હતું, અને આવા બહાના આપ્યા

IND vs NZ: ઋષભ પંત, ટીમ ઇન્ડિયાનો સ્ટાર વિકેટ-કીપર બેટ્સમેન અને ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ODI શ્રેણીમાં વાઇસ-કેપ્ટન્સી સંભાળી રહ્યો છે, તે વધુ પ્રભાવિત કરી શક્યો નથી. તે વનડે શ્રેણીમાં માત્ર 25 રન જ બનાવી શક્યો હતો. આ દરમિયાન, તેણે તેના T20 આંકડા વિશે વાત કરી.

વિકેટ કીપર બેટ્સમેન સંજુ સેમસનને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણીમાં માત્ર એક મેચ રમવાની તક મળી હતી. તે જ સમયે, ઋષભ પંતને ત્રણેય મેચ માટે પ્લેઈંગ-ઈલેવનમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો, જે વાઇસ-કેપ્ટન પણ છે. જોકે પંત પ્રભાવિત કરી શક્યો નહોતો. શ્રેણીની ત્રીજી વનડેમાં તે 16 બોલમાં બે ચોગ્ગાની મદદથી 10 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. આ દરમિયાન પંતે પણ સ્વીકાર્યું કે T20 ઇન્ટરનેશનલ ફોર્મેટમાં તેના નંબર સારા નથી. તેણે એ પણ કહ્યું કે તે અલગ-અલગ ફોર્મેટમાં અલગ-અલગ નંબર પર બેટિંગ કરવા માંગે છે.

સિરીઝમાં માત્ર 25 રન

પંતે શ્રેણીમાં માત્ર 25 રન બનાવ્યા હતા. પ્રથમ મેચમાં તે 15 રન બનાવી શક્યો હતો, જ્યારે બીજી વનડે વરસાદને કારણે રદ્દ થઈ હતી અને તેણે બેટિંગ કરી ન હતી.ક્રાઈસ્ટચર્ચના હેગલી ઓવલ મેદાન પર રમાયેલી શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ વનડેમાં માત્ર 10 રન જ બહાર આવ્યા હતા. તેનું બેટ. આ મેચમાં ભારતીય ટીમ 47.3 ઓવરમાં 219 રન બનાવીને ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી.

વિવિધ ફોર્મેટની વિવિધ પસંદગી

દરમિયાન, પંતે હોસ્ટ બ્રોડકાસ્ટરને કહ્યું, ‘હું T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ફોર્મેટમાં ટોપ ઓર્ડરમાં બેટિંગ કરવા માંગુ છું. ODI ફોર્મેટમાં નંબર 4 અથવા 5 પર અને ટેસ્ટમાં નંબર-5 પર બેટિંગ કરવી સારી છે. જો કે, જ્યાં ટીમ તમને ઈચ્છે છે, તમારે ત્યાં બેટિંગ કરવી પડશે.

‘હું હવે 24 વર્ષનો છું’

તેણે આગળ કહ્યું, ‘વન-ડેમાં વ્યૂહરચના પર પૂર્વ ફોકસ કરવાની જરૂર નથી, ફક્ત T20માં તમારે આ કરવાની જરૂર છે. હું નંબરો જોતો નથી. હા, ટી20 ઈન્ટરનેશનલમાં મારા આંકડા સારા નથી પરંતુ હું અત્યારે 24 વર્ષનો છું અને સરખામણી કરવાનો સમય નથી. વિકેટકીપિંગ કવાયત ફોર્મેટને ધ્યાનમાં લીધા વિના સમાન છે. આરામ કરવાનો સમય નથી, હું અહીંથી સીધો બાંગ્લાદેશ જઈ રહ્યો છું. પંતે અત્યાર સુધીમાં 31 ટેસ્ટ, 30 વનડે અને 66 ટી20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. તેણે ટેસ્ટમાં 2123 રન, વનડેમાં 865 રન અને T20 ઈન્ટરનેશનલ ફોર્મેટમાં 987 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *