આગામી વર્લ્ડ કપ માટે BCCIએ ટીમ ઈન્ડિયામાં કરશે મોટો ફેરફાર, જેમાં આ ખેલાડીઓને બહાર કરશે

આગામી વર્લ્ડ કપ માટે BCCIએ ટીમ ઈન્ડિયામાં કરશે મોટો ફેરફાર, જેમાં આ ખેલાડીઓને બહાર કરશે

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ભારતીય ટીમે ખૂબ જ ખરાબ પ્રદર્શન કર્યું હતું. ટીમ ઈન્ડિયાને ઈંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટે શરમજનક હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. હવે આ પછી BCCI ઘણા સિનિયર ખેલાડીઓને T20 ટીમમાંથી બહારનો રસ્તો બતાવી શકે છે. ભારતીય T20 ટીમઃ T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ટીમ ઈન્ડિયાને ઈંગ્લેન્ડ સામે સેમિફાઈનલમાં શરમજનક હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ પછી, ટીમમાં ઘણા સ્ટાર ખેલાડીઓના ચાલુ રાખવા પર પ્રશ્નો ઉભા થયા હતા. સુનીલ ગાવસ્કર અને હરભજન સિંહ જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓએ રોહિત શર્માને બદલે હાર્દિક પંડ્યાને કેપ્ટન બનાવવાની માંગ કરી હતી. T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની હાર બાદ BCCIએ મોટો નિર્ણય લીધો અને સમગ્ર પસંદગી સમિતિને ભંગ કરી દીધી. હવે BCCI ઘણા દિગ્ગજ ખેલાડીઓને લઈને પણ મોટો નિર્ણય લઈ શકે છે.

આ ખેલાડીઓ પર લટકતી તલવાર
હિન્દુસ્તાન ટાઈમ્સના અહેવાલમાં બીસીસીઆઈના નજીકના સૂત્રોના હવાલાથી કહેવામાં આવ્યું છે કે 2024માં રમાનારી આગામી આવૃત્તિ માટે નવી ટીમને મેદાનમાં ઉતારવામાં આવશે. તે જ સમયે, અહેવાલમાં આગળ કહેવામાં આવ્યું છે કે T20 ટીમની કેપ્ટનશિપ માટે હાર્દિક પંડ્યા પ્રથમ પસંદગી છે. બીસીસીઆઈ ક્યારેય કોઈને સંન્યાસ લેવાનું કહેતું નથી. તે વ્યક્તિગત નિર્ણય છે. પરંતુ હા, 2023માં માત્ર થોડી જ T20 મેચો યોજાવાની છે, મોટાભાગના સિનિયર્સ ODI અને ટેસ્ટ મેચો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે.

શું આ ખેલાડીઓ આઉટ થશે?
રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલ ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં સારું પ્રદર્શન કરી શક્યા ન હતા. ટીમ ઈન્ડિયાને મજબૂત શરૂઆત અપાવવામાં બંને બેટ્સમેનો ખરાબ રીતે નિષ્ફળ સાબિત થયા હતા. તે જ સમયે, દિનેશ કાર્તિક 37 વર્ષનો છે અને બીસીસીઆઈએ તેને ન્યૂઝીલેન્ડના પ્રવાસમાં પણ સ્થાન આપ્યું નથી. રવિચંદ્રન અશ્વિન સાથે પણ આવું જ થયું છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આવતા વર્ષે મોટા ભાગના સિનિયર ખેલાડીઓ ટી-20માં રમતા જોઈ શકશે નહીં.

આવતા વર્ષે વનડે વર્લ્ડ કપ યોજાશે
ભારત આવતા વર્ષે ODI વર્લ્ડ કપની યજમાની કરી રહ્યું છે. કપિલ દેવ અને મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની કપ્તાનીમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ બે વખત ODI વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીત્યો છે. આવતા વર્ષના વર્લ્ડ કપ માટે પણ ટીમ ઈન્ડિયા ટાઈટલ જીતવાની પ્રબળ દાવેદાર છે. ભારત પાસે ઘણા સ્ટાર ખેલાડીઓ છે, જે તેમને ટ્રોફી અપાવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *