ટીમ ઈન્ડિયામાં બુમરાહની જેમ કારકિર્દીની શરૂઆત આ ખેલાડી કરી હતી, પરંતુ……

ટીમ ઈન્ડિયામાં બુમરાહની જેમ કારકિર્દીની શરૂઆત આ ખેલાડી કરી હતી, પરંતુ……

ટીમ ઈન્ડિયાઃ શિખર ધવન આ વનડે સિરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ કરી રહ્યો છે. શિખર ધવનના કેપ્ટન બનતાની સાથે જ ટીમ ઈન્ડિયાના ખૂબ જ ખતરનાક ખેલાડીને વનડેમાં ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી ગઈ છે. જણાવી દઈએ કે આ ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયાના અનુભવી ખેલાડી જસપ્રિત બુમરાહ જેટલો જ ઘાતક છે. India vs New Zealand: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ ઓકલેન્ડમાં રમાઈ રહી છે. આ મેચમાં ન્યૂઝીલેન્ડના કેપ્ટન કેન વિલિયમસને ટોસ જીતીને બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે અને ભારતને પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું છે. આ વનડે સીરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ શિખર ધવન કરી રહ્યો છે. શિખર ધવનના કેપ્ટન બનતાની સાથે જ ટીમ ઈન્ડિયાના ખૂબ જ ખતરનાક ખેલાડીને વનડેમાં ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી ગઈ છે. જણાવી દઈએ કે આ ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયાના અનુભવી ખેલાડી જસપ્રિત બુમરાહ જેટલો જ ઘાતક છે.

બુમરાહ જેવા આ ઘાતક ખેલાડીની ODI કારકિર્દીની શરૂઆત
વાસ્તવમાં ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન શિખર ધવને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડેમાં ફાસ્ટ બોલર અર્શદીપ સિંહને ડેબ્યૂની તક આપી છે. અર્શદીપ સિંહને ODI ક્રિકેટમાં ડેબ્યૂ કરવાની તક આપવી ટીમ ઈન્ડિયા માટે ગેમ ચેન્જર સાબિત થઈ શકે છે. અર્શદીપ સિંહ ડેથ ઓવરનો ખૂબ જ નિષ્ણાત અને ખૂબ જ ખતરનાક બોલર છે. અર્શદીપ સિંહ ટીમ ઇન્ડિયા માટે તે જ સિદ્ધિનું પુનરાવર્તન કરી શકે છે, જે અનુભવી ઝડપી બોલર જસપ્રિત બુમરાહે તેના પ્રદર્શનથી ભારતીય ટીમ માટે કર્યું છે.

ન્યુઝીલેન્ડની ટીમમાં ફેલાઈ ગભરાટ!
અર્શદીપ સિંહની વાત કરીએ તો તે ડેથ ઓવરોમાં તેની ઘાતક બોલિંગ માટે જાણીતો છે. અર્શદીપ સિંહે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ખૂબ જ ઓછા સમયમાં T20 ઈન્ટરનેશનલ અને વન ડે ઈન્ટરનેશનલ બંનેમાં ડેબ્યૂ કર્યું છે. અર્શદીપ સિંહની બોલિંગમાં જસપ્રીત બુમરાહની ઝલક જોવા મળે છે અને જો તે પોતાનું શાનદાર પ્રદર્શન આ રીતે જાળવી રાખે તો તે આગામી 10થી 15 વર્ષ સુધી ભારત માટે ક્રિકેટ રમી શકે છે.

‘વાઇડ યોર્કર્સ’ કરીને વળાંક લેવાની ક્ષમતા
અર્શદીપ સિંહ વનડેમાં ટીમ માટે મોટો મેચ વિનર સાબિત થઈ શકે છે. અર્શદીપ સિંહે IPL 2022માં પંજાબ કિંગ્સ માટે શાનદાર પ્રદર્શન કરીને ટીમ ઈન્ડિયામાં એન્ટ્રી કરી હતી. અર્શદીપ સિંહે IPL 2022માં 10 વિકેટ લીધી હતી. અર્શદીપ સિંહના વનડેમાં ડેબ્યૂના કારણે ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમમાં ગભરાટનું વાતાવરણ જોવા મળશે. અર્શદીપ સિંહ ‘ડેથ ઓવરો’ (છેલ્લી ઓવરો)માં નિષ્ણાત ફાસ્ટ બોલર છે. અર્શદીપ સિંહની ‘વાઈડ યોર્કર’ અને ‘બ્લોક-હોલ’માં વૈકલ્પિક રીતે બોલિંગ કરવાની ક્ષમતા અદ્ભુત છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *