આ તસવીરમાં જે મહિલા ઊભેલી છે તેનો કૂતરો ખોવાઈ ગયો, તેની મદદ કરોને શોધવામાં, તમને કયા દેખાઈ છે ?

આ તસવીરમાં જે મહિલા ઊભેલી છે તેનો કૂતરો ખોવાઈ ગયો, તેની મદદ કરોને શોધવામાં, તમને કયા દેખાઈ છે ?

ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝન: જો તમે આ માત્ર દસ સેકન્ડમાં કરી શકો તો તમે પ્રતિભાશાળી કહેવાશો. જો કે, આગળ અમે જણાવી રહ્યા છીએ કે આ કૂતરો ક્યાં છુપાયેલો છે. ધ્યાનથી જોશો તો ખબર પડશે કે આ કૂતરો ક્યાં છે. ફોટોમાં મિસિંગ ડોગ શોધોઃ આ વખતે પણ અમે એક અલગ પ્રકારનો ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝન લઈને આવ્યા છીએ. આમાં, કૂતરાની તસવીર જે શોધીને કહેવાની છે તે આ મહિલાના હાથમાં છે. હકીકતમાં, ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝનની ગુણવત્તા એ પણ છે કે તેઓ આપણી આંખો અને મન સાથે છેતરપિંડી કરવા માટે જાણીતા છે. આવા ચિત્રો આપણને વિશ્વાસ કરાવે છે કે આપણે જે જોઈએ છીએ તે સત્ય છે, જ્યારે એવું બિલકુલ નથી. આવું જ એક ચિત્ર છે.

કૂતરાનું પોસ્ટર પકડેલી સ્ત્રી
વાસ્તવમાં, આ એક એવી તસવીર છે જેમાં ઘણા લોકો પાર્કમાં બેઠા છે અને કેટલાક પશુ-પક્ષીઓ પણ છે. આમાં એક મહિલા તેના ખોવાયેલા કૂતરાનું પોસ્ટર લગાવી રહી છે. તમારે ચિત્રમાં આ કૂતરો શોધવો પડશે. ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝનનું આ ચિત્ર મનને ઉડાવી દે તેવું ચિત્ર છે. એટલું જ નહીં, ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝન વૈજ્ઞાનિકોને એ સમજવામાં પણ મદદ કરે છે કે ચિત્ર સાથે ક્રિયાપ્રતિક્રિયા કરતી વખતે આપણું મગજ કેવી રીતે કાર્ય કરે છે.

જો તમે જવાબ કહો તો તમે પ્રતિભાશાળી છો
આ તસવીરની મજાની વાત એ છે કે આ કૂતરો બિલકુલ દેખાતો નથી. તસ્વીરમાં જોવા મળે છે કે ઘરના ઘણા લોકો પાર્ક અને પુલની આસપાસ છે. કેટલાક લોકો પણ બેઠા છે. પરંતુ તે કૂતરો બધા લોકો અને પ્રાણીઓમાં દેખાતો નથી. પરંતુ જો તમને આ કૂતરો મળી જશે, તો તમે પ્રતિભાશાળી કહેવાશો. જો કે, આગળ અમે જણાવી રહ્યા છીએ કે કૂતરો ક્યાં છે.

જાણો સાચો જવાબ શું છે
વાસ્તવમાં આ તસવીરમાંનો આ કૂતરો મહિલાના પોસ્ટરમાં જેવો જ છે. આ કૂતરો પુલની નીચે બેઠો છે જ્યાં ચિત્રના ઉપરના ભાગમાં પાણી વહી રહ્યું છે. તે સંભવતઃ ફસાઈ ગયું છે જે પાર આવવા માટે સક્ષમ નથી. કૂતરાને ચિત્ર સાથે એવી રીતે ગોઠવવામાં આવ્યું હતું કે તે જોઈ શકાતું ન હતું, પરંતુ કાળજીપૂર્વક નિરીક્ષણ કરવાથી ખબર પડે છે કે કૂતરો ક્યાં છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *