IND vs NZ: વસીમ જાફરે પ્રથમ ODI માટે ભારતના બધા ખેલાડીને પસંદ કર્યા, માત્ર આ એક ખેલાડીને નઈ કર્યો

IND vs NZ: વસીમ જાફરે પ્રથમ ODI માટે ભારતના બધા ખેલાડીને પસંદ કર્યા, માત્ર આ એક ખેલાડીને નઈ કર્યો

ભારત વિ ન્યુઝીલેન્ડ: ભારતીય ટીમ આવતીકાલે (25 નવેમ્બરે) ન્યુઝીલેન્ડ સામે પ્રથમ વનડે રમવાની છે. હવે આ માટે અનુભવી વસીમ જાફરે ટીમ ઈન્ડિયાના પ્લેઈંગ ઈલેવનની પસંદગી કરી છે.

ટી-20 સીરીઝ બાદ ભારતીય ટીમને ન્યુઝીલેન્ડ સામે ત્રણ વનડે મેચ રમવાની છે. આ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન શિખર ધવનના હાથમાં છે. હવે પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર વસીમ જાફરે પ્રથમ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનની પસંદગી કરી છે. તેણે ઘણા સ્ટાર ખેલાડીઓને બહારનો રસ્તો બતાવ્યો છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

વસીમ જાફરે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનની પસંદગી કરી હતી

પ્રથમ ODI મેચ પહેલા પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર વસીમ જાફરે ESPNcricinfo સાથેની વાતચીતમાં ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનની પસંદગી કરી છે. આ માટે તેણે ઓપનિંગની જવાબદારી શિખર ધવન અને શુભમન ગિલને સોંપી છે. આ બંને બેટ્સમેન શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યા છે અને પોતાના દમ પર મેચ જીતવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

આ ખેલાડીઓને મિડલ ઓર્ડરમાં તક મળી હતી

વસીમ જાફરે મિડલ ઓર્ડરમાં શ્રેયસ અય્યર, સૂર્યકુમાર યાદવ અને રિષભ પંતની પસંદગી કરી છે. સૂર્યકુમાર યાદવ ખૂબ જ સારી લયમાં જોવા મળી રહ્યો છે. તેણે કીવી ટીમ સામે શાનદાર સદી ફટકારી હતી. આ સાથે જ વિકેટકીપિંગની જવાબદારી રિષભ પંતને સોંપવામાં આવી છે.

આ 4 ઓલરાઉન્ડરોને સ્થાન મળ્યું છે

વસીમ જાફરે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ વનડે માટે ટીમમાં ચાર ઓલરાઉન્ડરોની પસંદગી કરી છે. આ માટે તેણે ટીમમાં દીપક હુડા, વોશિંગ્ટન સુંદર, શાર્દુલ ઠાકુર અને દીપક ચહરને તક આપી છે. આ ખેલાડીઓ કિલર બોલિંગ અને ડેશિંગ બેટિંગમાં નિષ્ણાત છે.

આ 2 ફાસ્ટ બોલર ટીમમાં સામેલ છે

વસીમ જાફરે ફાસ્ટ બોલર તરીકે અર્શદીપ સિંહ અને ઉમરાન મલિકને તક આપી છે. છેલ્લા કેટલાક સમયથી અર્શદીપ સિંહે પોતાના બોલના દમ પર બધાના દિલ જીતી લીધા છે. તેણે T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. તે જ સમયે, ઉમરાન મલિકની ઝડપ તેની સૌથી મોટી તાકાત છે.

વસીમ જાફરે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનની પસંદગી કરી હતી

શિખર ધવન (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, સૂર્યકુમાર યાદવ, શ્રેયસ ઐયર, રિષભ પંત, દીપક હુડા, વોશિંગ્ટન સુંદર, શાર્દુલ ઠાકુર, દીપક ચહર, અર્શદીપ સિંહ અને ઉમરાન મલિક.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *