અજગરની વચ્ચે આ તસવીરમાં એક સાપ છુપાયેલો છે, જે શોધવાનો છે, કયા છે જણાવો……

અજગરની વચ્ચે આ તસવીરમાં એક સાપ છુપાયેલો છે, જે શોધવાનો છે, કયા છે જણાવો……

ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝન: જો તમે આ માત્ર દસ સેકન્ડમાં કરી શકો તો તમે પ્રતિભાશાળી કહેવાશો. જો કે, આગળ અમે જણાવી રહ્યા છીએ કે આ સાપ ક્યાં લટકેલો છે. ધ્યાનથી જોવાથી ખબર પડશે કે આ સાપ કયા જિરાફ પાસે છે. ફોટોમાં સાપને શોધોઃ ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝનની વિશેષતા એ છે કે આને લગતા ચિત્રો આપણી આંખો અને મનને છેતરે છે. આવા ચિત્રો આપણને એવું પણ માની લે છે કે આપણે જે જોઈએ છીએ તે સત્ય છે, જ્યારે એવું બિલકુલ નથી. આવી જ એક તસવીર સામે આવી છે જેમાં એક સાપ છુપાયેલો છે અને સાપ ક્યાં છે તે શોધવું પડશે.

તમામ જિરાફમાં સાપ છુપાયેલો છે
આ એક એવું ચિત્ર છે જેમાં તમામ જિરાફની ગરદન ઉપર અને નીચે બંને તરફ દેખાય છે. અને આ દરમિયાન તે ખતરનાક સાપ પણ હાજર છે. ચિત્રમાં આ સાપને શોધો અને કહો કે તે ક્યાં છે. ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝનનું આ ચિત્ર મનને ઉડાવી દે તેવું ચિત્ર છે. એટલું જ નહીં, ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝન વૈજ્ઞાનિકોને એ સમજવામાં પણ મદદ કરે છે કે ચિત્ર સાથે ક્રિયાપ્રતિક્રિયા કરતી વખતે આપણું મગજ કેવી રીતે કાર્ય કરે છે.

જો તમે જવાબ કહો તો તમે પ્રતિભાશાળી છો
આ તસવીરની મજાની વાત એ છે કે આ સાપ બિલકુલ દેખાતો નથી. તસવીરમાં જોવા મળે છે કે ઘણા જિરાફ અહીં-ત્યાં લટકી રહ્યાં છે અને માત્ર તેમની ગરદન જ દેખાઈ રહી છે. પરંતુ અચાનક તે સાપ તમામ જિરાફમાં દેખાતો નથી. પરંતુ જો તમને આ સાપ મળી જાય તો તમે પ્રતિભાશાળી કહેવાશો. જો કે આગળ અમે જણાવી રહ્યા છીએ કે સાપ ક્યાં છે.

જાણો સાચો જવાબ શું છે
વાસ્તવમાં આ તસવીરમાં આ સાપ ઉપરથી નીચે લટકી રહ્યો છે. ઉપર જમણી બાજુથી પાંચમા જિરાફ પછી જે દેખાય છે તે સાપ છે. સત્ય એ છે કે સાપ બિલકુલ જિરાફ જેવો દેખાય છે. સાપને ચિત્ર સાથે એવી રીતે ગોઠવવામાં આવ્યો છે કે તે દેખાતો નથી પરંતુ ધ્યાનપૂર્વક નિરીક્ષણ કરવાથી ખબર પડે છે કે સાપ ક્યાં છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *