ટીમ ઈન્ડિયાએ વિશ્વની નંબર 1 ટીમ બનશે, તેના માટે ખેલાડીઓ કરવું પડશે આટલું……

ટીમ ઈન્ડિયાએ વિશ્વની નંબર 1 ટીમ બનશે, તેના માટે ખેલાડીઓ કરવું પડશે આટલું……

India vs New Zealand: ટીમ ઈન્ડિયા પાસે ફરી એકવાર ICC રેન્કિંગમાં વિશ્વની નંબર-1 ODI ટીમ બનવાની તક છે. જણાવી દઈએ કે ભારતીય ટીમ હાલમાં ICC T20 રેન્કિંગમાં નંબર-1 ટીમ છે અને ટેસ્ટ રેન્કિંગમાં વિશ્વની નંબર-2 ટીમ છે. જો ટીમ ઈન્ડિયાએ વિશ્વની નંબર-1 વનડે ટીમ બનવું હોય તો આવતીકાલથી ન્યુઝીલેન્ડ સામે શરૂ થઈ રહેલી ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરવું પડશે. ICC ODI રેન્કિંગઃ ટીમ ઈન્ડિયા પાસે ફરી એકવાર ICC રેન્કિંગમાં વિશ્વની નંબર-1 ODI ટીમ બનવાની તક છે. જણાવી દઈએ કે ભારતીય ટીમ હાલમાં ICC T20 રેન્કિંગમાં નંબર-1 ટીમ છે અને ટેસ્ટ રેન્કિંગમાં વિશ્વની નંબર-2 ટીમ છે. જો ટીમ ઈન્ડિયાએ વિશ્વની નંબર-1 વનડે ટીમ બનવું હોય તો આવતીકાલથી ન્યુઝીલેન્ડ સામે શરૂ થઈ રહેલી ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરવું પડશે.

ટીમ ઈન્ડિયા બનશે વિશ્વની નંબર-1 ODI ટીમ!
ICC રેન્કિંગમાં વિશ્વની નંબર-1 ODI ટીમ બનીને ટીમ ઈન્ડિયાનું ગૌરવ વધવાની તૈયારીમાં છે. આ માટે ટીમ ઈન્ડિયાને ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં ન્યૂઝીલેન્ડને 3-0થી હરાવવું પડશે. ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે આવતીકાલે પ્રથમ વનડે મેચ ઓકલેન્ડમાં ભારતીય સમય અનુસાર સવારે 7:00 કલાકે રમાશે. ન્યૂઝીલેન્ડને ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં 3-0થી હરાવીને ટીમ ઈન્ડિયા ICC ODI રેન્કિંગમાં નંબર-1 પર પહોંચી જશે.

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની વનડે સીરીઝમાં આ કારનામું કરવું પડશે
ICC ODI રેન્કિંગમાં હાલમાં ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમ 114 પોઈન્ટ સાથે ટોપ પર છે અને ભારત 112 પોઈન્ટ સાથે ODI રેન્કિંગમાં ત્રીજા નંબર પર છે. જો ટીમ ઈન્ડિયા ન્યૂઝીલેન્ડને ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં 3-0થી હરાવશે તો તેના 116 પોઈન્ટ્સ થઈ જશે અને તે વિશ્વની નંબર-1 વનડે ટીમ બની જશે. ભારતના હાથે ODI શ્રેણીમાં 3-0થી હાર્યા બાદ ન્યૂઝીલેન્ડને 108 પોઈન્ટ મળશે અને ODI રેન્કિંગમાં તે નંબર-4 પર સરકી જશે.

ભારત પાસે વધુ એક મોટો રેકોર્ડ બનાવવાની તક છે
ટીમ ઈન્ડિયા પાસે વધુ એક મોટો રેકોર્ડ બનાવવાની તક હશે. ન્યુઝીલેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણી જીતીને ભારત સતત છઠ્ઠી વનડે શ્રેણી જીતવાનો રેકોર્ડ બનાવી શકે છે. ભારત આ પહેલા વેસ્ટ ઈન્ડિઝ, ઈંગ્લેન્ડ, ઝિમ્બાબ્વે અને દક્ષિણ આફ્રિકા સામે વનડે શ્રેણી જીતી ચૂક્યું છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે ભારતે આ વર્ષે બે વનડે શ્રેણી જીતી છે. ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે આવતીકાલે પ્રથમ વનડે મેચ ઓકલેન્ડમાં ભારતીય સમય અનુસાર સવારે 7:00 કલાકે રમાશે. શિખર ધવન વનડે સીરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *