આ વ્યક્તિને દર મહિને લાખો કરતાં પણ વધારે પગાર હતો, પણ દીકરીનો જન્મ થતાં તેણે નોકરીને છોડી દીધી અને……..

આ વ્યક્તિને દર મહિને લાખો કરતાં પણ વધારે પગાર હતો, પણ દીકરીનો જન્મ થતાં તેણે નોકરીને છોડી દીધી અને……..

મોંઘી નોકરી: એક વ્યક્તિએ શેર કર્યું કે કેવી રીતે તેણે તેની પુત્રીના જન્મ પછી કોર્પોરેટ ક્ષેત્રમાં તેની ઉચ્ચ પગારવાળી નોકરી છોડી દીધી કારણ કે તે તેના બાળક સાથે વધુ સમય પસાર કરવા માંગતો હતો. આ સ્ટોરી થોડા દિવસો પહેલા ઈન્સ્ટાગ્રામ પર Humans of Bombay પેજ દ્વારા શેર કરવામાં આવી હતી. ઉચ્ચ પગારવાળી નોકરી છોડો: જ્યારે પણ બાળકનો જન્મ થાય છે, તે માતાપિતાના જીવનની સૌથી યાદગાર ક્ષણોમાંની એક છે. નવજાત શિશુના જન્મ પછી, માતાપિતા તેમનું તમામ ધ્યાન તેમના પર કેન્દ્રિત કરવા માંગે છે. જ્યારે સ્ત્રીઓને તેમના બાળકોની સંભાળ રાખવા માટે ઘણા મહિનાની પ્રસૂતિ રજા મળે છે, ત્યારે પુરુષો સામાન્ય રીતે પિતૃત્વ રજા તરીકે માત્ર થોડા દિવસની રજા મેળવે છે. એક વ્યક્તિએ શેર કર્યું કે કેવી રીતે તેણે તેની પુત્રીના જન્મ પછી કોર્પોરેટ ક્ષેત્રમાં તેની ઉચ્ચ પગારવાળી નોકરી છોડી દીધી કારણ કે તે તેના બાળક સાથે વધુ સમય પસાર કરવા માંગતો હતો. આ સ્ટોરી થોડા દિવસો પહેલા ઈન્સ્ટાગ્રામ પર Humans of Bombay પેજ દ્વારા શેર કરવામાં આવી હતી.

દીકરી સાથે સમય પસાર કરવા માટે ઊંચા પગારની નોકરી છોડી દીધી
વ્યક્તિ દ્વારા લેવામાં આવેલા આ પગલાએ ઘણું ધ્યાન ખેંચ્યું હતું પરંતુ કેટલાક નેટીઝન્સે એવી પણ વાત કરી હતી કે જો તેઓ આર્થિક રીતે મજબૂત હોય તો નોકરી છોડી શકે છે. આ વ્યક્તિએ શેર કર્યું કે ગયા મહિને તેની પુત્રીના જન્મના થોડા દિવસો પહેલા, તેણે તેની ઉચ્ચ પગારવાળી નોકરી છોડી દીધી હતી. તેણે કહ્યું કે તેની પત્ની આકાંક્ષા તેની સાથે ઉભી છે અને તે જ મહત્વનું છે. દંપતીએ તેમની પુત્રીનું નામ સ્પિતિ રાખ્યું છે, કારણ કે તેઓએ હિમાચલ પ્રદેશમાં સ્પીતિ ખીણની સફર પર જવાનું વચન આપ્યું હતું. તેણે કહ્યું કે તે પોતાનો બધો સમય તેની પુત્રી સાથે વિતાવવા માંગે છે, જે અઠવાડિયાની પિતૃત્વની રજા કરતાં વધુ છે.

જુઓ તસવીર અહી :

https://www.instagram.com/p/ClFz459tvsA/?utm_source=ig_web_copy_link

દીકરીના જન્મ પછી લાંબો વિરામ ઈચ્છતો હતો
જોકે, તેમણે થોડા મહિના પહેલા જ વરિષ્ઠ ઉપપ્રમુખ તરીકે નવી નોકરી શરૂ કરી હતી. તેના કામમાં મુસાફરીનો સમાવેશ થતો હતો અને તેને અલગ-અલગ શહેરોમાં લઈ જતો હતો. તેમ છતાં તેને આનંદ થયો, તે તેની પુત્રીના જન્મ પછી લાંબો વિરામ ઇચ્છતો હતો. તેમની કંપની તેમની રજા લંબાવી શકતી ન હોવાથી, તેમણે તેમના કાગળો મૂક્યા અને પિતા તરીકે બઢતી આપી. પોસ્ટના અંતમાં લખ્યું, ‘મેં જે પગલું ભર્યું છે તે સરળ નથી, ઘણા પુરુષો તે કરી શકતા નથી, પરંતુ મને આશા છે કે આવનારા વર્ષોમાં વસ્તુઓ બદલાશે કારણ કે છેલ્લા 1 મહિનામાં મેં જે જીવન જીવ્યું છે તે મારું જીવન છે. બધા વર્ષો કરતાં વધુ સંતોષકારક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *