ભૂતપૂર્વ કોચનો આ સૌથી મોટો દાવો, ખેલાડીઓ વિષે કરી આવી વાતો, અને ખોટા આરોપ નાખ્યા

ભૂતપૂર્વ કોચનો આ સૌથી મોટો દાવો, ખેલાડીઓ વિષે કરી આવી વાતો, અને ખોટા આરોપ નાખ્યા

જસ્ટિન લેંગરઃ ઓસ્ટ્રેલિયા ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ મુખ્ય કોચ જસ્ટિન લેંગરે સનસનીખેજ દાવો કર્યો છે. તેણે કહ્યું કે તમામ ખેલાડીઓ તેની સામે સારું વર્તન કરતા હતા પરંતુ તે અખબારોમાં કંઈક બીજું વાંચતો હતો. તેમણે કહ્યું કે ઘણા પત્રકારો સૂત્રોને ટાંકતા હતા. ‘સૂત્ર’ શબ્દને બદલીને ‘કાયર’ કરવો જોઈએ. ઓસ્ટ્રેલિયન ક્રિકેટ પર જસ્ટિન લેંગરઃ ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ કોચ જસ્ટિન લેંગરે ટીમના કેટલાક ખેલાડીઓ પર સનસનાટીભર્યા આરોપો લગાવ્યા છે. રાષ્ટ્રીય ટીમના કેટલાક ખેલાડીઓને ‘કાયર’ ગણાવતા તેણે કહ્યું કે આ ખેલાડીઓ તેની સામે સારું વર્તન કરતા હતા પરંતુ તેની પીઠ પાછળ ડ્રેસિંગ રૂમની વસ્તુઓ મીડિયાને લીક કરતા હતા. તેણે કહ્યું કે આ ખેલાડીઓ સ્વાર્થ સાબિત કરવાના હેતુથી આવું કરતા હતા. આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં લેંગરે કોચનું પદ છોડવું પડ્યું હતું.

CA એ કોન્ટ્રાક્ટ લંબાવ્યો નથી
ઓસ્ટ્રેલિયાને ઘરની ધરતી પર એશિઝમાં 4-0થી જીતાડનાર અને ગયા વર્ષે T20 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીતનાર જસ્ટિન લેંગરને આ વર્ષે મુખ્ય કોચનું પદ છોડવું પડ્યું હતું. ક્રિકેટ ઓસ્ટ્રેલિયા (CA) એ 52 વર્ષીય લેંગરનો કોન્ટ્રાક્ટ લાંબા સમય સુધી વધારવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. આ પછી ઓસ્ટ્રેલિયાના વરિષ્ઠ ખેલાડીઓ જેમ કે એરોન ફિન્ચ, પેટ કમિન્સ અને ભૂતપૂર્વ ટેસ્ટ કેપ્ટન ટિમ પેને લેંગરની કોચિંગ શૈલીની ટીકા કરી હતી.

કેટલાક ખેલાડીઓ સમાચાર લીક કરતા હતા
લેંગરને ટાંકીને ન્યૂઝ કોર્પ મીડિયાએ કહ્યું, “બધાએ મારી સામે સારું વર્તન કર્યું પરંતુ હું અખબારોમાં કંઈક બીજું વાંચતો હતો. હું ભગવાન અને મારા બાળકોના શપથ લેઉં છું કે અખબારો જે લખે છે તે હું માનતો નથી. ઘણા પત્રકારો સૂત્રોને ટાંકતા હતા. હું કહીશ કે ‘સ્ત્રોતો’ શબ્દને બદલીને ‘કાયર’ કરો કારણ કે ‘સ્ત્રોતોએ કહ્યું’નો અર્થ શું થાય છે. કાં તો તેઓ કોઈની સામે બદલો લેવા માટે આ કરી રહ્યા છે અને તમારી સામે કહેવાથી ડરે છે અથવા તેઓ તેમના એજન્ડાને આગળ લઈ જવા માટે આ કરી રહ્યા છે. હું આ બધી બાબતોને સખત નફરત કરું છું.

લેંગરની કોચિંગ સ્ટાઈલની ટીકા થઈ હતી
લેંગરે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે ભૂતપૂર્વ ટેસ્ટ કેપ્ટન ટિમ પેન, વ્હાઈટ બોલના કેપ્ટન એરોન ફિન્ચ અને પેઈનના અનુગામી પેટ કમિન્સ તરફથી પ્રતિસાદ મળ્યા બાદ તેણે પોતાની કોચિંગ શૈલી બદલી હતી. ટી20 વર્લ્ડ કપ પહેલા લેંગરની કોચિંગ સ્ટાઈલને કારણે ડ્રેસિંગ રૂમમાં અસંતોષ હોવાના અનેક અહેવાલો સામે આવ્યા હતા. તેણે કહ્યું, ‘ટી-20 વર્લ્ડ કપની જીત અને 4-0ની એશિઝ જીતને પગલે મારા માટે CA તરફથી નાના કરારની ઓફર સ્વીકારવી મુશ્કેલ હતી. અમે વિશ્વમાં નંબર-1 હતા. મેં ક્યારેય કોચિંગનો આનંદ માણ્યો નથી અને હજુ પણ મને નોકરીમાંથી કાઢી મૂકવામાં આવે છે. આ સ્વીકારવું સૌથી મુશ્કેલ બાબત છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *