ટીમ ઈન્ડિયાની જીત પછી પણ કેપ્ટન હાર્દિક પંડયા પર સવાલો ઉઠયા, તેનું કારણ આ ખેલાડી બન્યો

ટીમ ઈન્ડિયાની જીત પછી પણ કેપ્ટન હાર્દિક પંડયા પર સવાલો ઉઠયા, તેનું કારણ આ ખેલાડી બન્યો

IND vs NZ T20: ટીમ ઈન્ડિયાએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની T20 શ્રેણીમાં 1-0થી લીડ મેળવી લીધી છે. ટીમના આ શાનદાર પ્રદર્શન બાદ પણ એક અનુભવી ખેલાડીએ મેનેજમેન્ટ પર સવાલો ઉઠાવ્યા છે.

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ (IND vs NZ) વચ્ચે T20 શ્રેણીની બીજી મેચ બે ઓવલ મેદાન પર રમાઈ હતી. હાર્દિક પંડ્યાની કપ્તાનીમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ 65 રનથી મેચ જીતી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાની આ શાનદાર જીત બાદ પણ ભારતના એક દિગ્ગજ ખેલાડીએ ટીમ મેનેજમેન્ટ પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. આ મેચમાં ફ્લોપ થયેલા એક ખેલાડીના કારણે તેણે મેનેજમેન્ટને સવાલો પૂછ્યા છે.

આ ભારતીય અનુભવીએ પ્રશ્નો ઉઠાવ્યા

ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની બીજી T20માં હાર્દિક પંડ્યાએ ઈશાન કિશન સાથે મળીને રિષભ પંતને ઓપનિંગની તક આપી હતી. પરંતુ આ મેચમાં રિષભ પંત 13 બોલમાં 6 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર આકાશ ચોપરાએ ઋષભ પંતના વહેલા આઉટ થયા બાદ ટીમ મેનેજમેન્ટ પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે.

ટીમ ઈન્ડિયાને સારી શરૂઆત મળી ન હતી

આ મેચ બાદ આકાશ ચોપરાએ કહ્યું, ‘ટીમ ઈન્ડિયાની શરૂઆત સારી રહી ન હતી. રિષભ પંત શોટ રમીને પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. તેણે 13 બોલમાં માત્ર 6 રન બનાવ્યા, આ જોઈને તમને લાગે છે કે તે ઓપનિંગ કરી શકે છે. અહીં એક મોટો પ્રશ્ન એ પણ હશે કે તમે રિષભ પંતને ઓપનર કરવા માટે મેળવી રહ્યા છો જેથી તે ઓપનર તરીકે સફળ થઈ શકે કે પછી તે તમારો શ્રેષ્ઠ ઓપનર છે.

ઓપનર તરીકે સફળ નથી

રિષભ પંત ઓપનર તરીકે બહુ સફળ રહ્યો નથી. T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની સત્તાવાર વોર્મ-અપ મેચમાં પણ તેને ઓપનર તરીકે સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો, આ મેચોમાં રિષભ પંત ફ્લોપ સાબિત થયો હતો. ઋષભ પંતે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઓપનર તરીકે અત્યાર સુધી 4 મેચ રમી છે, આ મેચોમાં તેણે માત્ર 60 રન જ બનાવ્યા છે, તે એક વખત પણ 30 રનના આંકડાને સ્પર્શી શક્યો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *