સૂર્યકુમારને વિરાટ કોહલી સાથે બેટિંગ કરવામાં થતી હતી ‘સમસ્યા’, અને પછી તેણે આવું કહ્યું

સૂર્યકુમારને વિરાટ કોહલી સાથે બેટિંગ કરવામાં થતી હતી ‘સમસ્યા’, અને પછી તેણે આવું કહ્યું

IND vs NZ 2nd T20: સૂર્યકુમાર યાદવે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીની બીજી T20 મેચમાં 51 બોલમાં 111 રનની અણનમ ઇનિંગ રમી હતી. તેને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ તરીકે પણ પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. મેચ બાદ તેણે ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલી વિશે પણ વાત કરી. વિરાટ કોહલી પર સૂર્યકુમાર યાદવઃ સૂર્યકુમાર યાદવ શાનદાર ફોર્મમાં છે. તેણે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીની બીજી T20 મેચ (IND vs NZ 2nd T20)માં સદી ફટકારી હતી. ખાસ વાત એ છે કે તેણે પોતાની ઇનિંગ એટલી ઝડપથી શરૂ કરી ન હતી જેટલી તેણે અંતમાં રન બનાવ્યા હતા. આ દરમિયાન સૂર્યાએ 200થી વધુના સ્ટ્રાઈક રેટથી બેટિંગ કરી હતી. મેચ બાદ તેણે પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલી વિશે પણ વાત કરી હતી. વિરાટને આ શ્રેણીમાંથી આરામ આપવામાં આવ્યો છે.

સૂર્યકુમાર મેન ઓફ ધ મેચ બન્યો હતો
માઉન્ટ મૌંગાનુઈના બે-ઓવલ મેદાન પર રમાયેલી શ્રેણીની બીજી T20 મેચમાં સૂર્યકુમાર નંબર-3 પર બેટિંગ કરવા માટે ઉતર્યો હતો. ત્યારે ભારતનો સ્કોર એક વિકેટે 36 રન હતો. સૂર્યાએ મેદાનની ચારે બાજુ શોટ ફટકારીને ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્કોર 6 વિકેટે 191 સુધી પહોંચાડ્યો હતો. સૂર્યકુમારે 51 બોલમાં 111 રનની અણનમ ઇનિંગમાં 11 ચોગ્ગા અને 7 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. તેને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ તરીકે પણ પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો. તેણે તેના પ્રથમ 50 રન માટે 32 બોલ રમ્યા જ્યારે પછીના 50 રન બનાવવા માટે તેણે માત્ર 17 બોલનો સામનો કર્યો.

વિરાટે આ વાત કહી
મુંબઈના રહેવાસી સૂર્યકુમારે જીત બાદ વિરાટની ફિટનેસના વખાણ કર્યા હતા. તેણે કહ્યું, ‘તાજેતરમાં અમે સાથે કેટલીક મેચ રમી છે. અમારી બંનેની ખૂબ સારી ભાગીદારી હતી. મને તેની સાથે બેટિંગ કરવાની ખરેખર મજા આવે છે. હા પરંતુ એક વાત એવી છે કે તેની સાથે બેટિંગ કરતી વખતે તેને ખૂબ જ દોડવું પડે છે કારણ કે તે ખૂબ જ ફિટ છે. વાસ્તવમાં, રનિંગ બીટવીન વિકેટના મામલામાં વિરાટને મેચ કરવો ખૂબ જ મુશ્કેલ છે અને સૂર્યાએ પણ આ અંગે પોતાની વાત રાખી હતી.

ભારતે આગેવાની લીધી
ભારતીય ટીમે ત્રણ મેચની T20 શ્રેણીમાં 1-0ની સરસાઈ મેળવી લીધી છે. બે-ઓવલ મેદાન પર રમાયેલી બીજી T20 મેચમાં ભારતે 6 વિકેટે 191 રન બનાવ્યા હતા જે બાદ યજમાન ટીમ 18.5 ઓવરમાં 126 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. દીપક હુડ્ડા ટીમ ઈન્ડિયા માટે ખૂબ પ્રભાવિત થયા. તેણે 2.5 ઓવરમાં 10 રન આપીને 4 વિકેટ ઝડપી હતી. મોહમ્મદ સિરાજ અને યુઝવેન્દ્ર ચહલે 2-2 વિકેટ લીધી હતી જ્યારે વોશિંગ્ટન સુંદર અને ફાસ્ટ બોલર ભુવનેશ્વર કુમારને એક-એક વિકેટ મળી હતી. ભારતે આ મેચ 65 રને જીતી લીધી હતી. શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ ટી20 મેચ 22 નવેમ્બરે નેપિયરમાં રમાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *