ન્યુઝીલેન્ડ સામેની મેચમાં ભારતએ બનાવ્યો એવો મોટો રેકોર્ડ કે, હજુ સુધીમાં દુનિયાની કોઈ ટીમ નથી બનાવ્યો

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની મેચમાં ભારતએ બનાવ્યો એવો મોટો રેકોર્ડ કે, હજુ સુધીમાં દુનિયાની કોઈ ટીમ નથી બનાવ્યો

India vs New Zealand: ભારતીય ટીમે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની મેચમાં 65 રને ધમાકેદાર જીત મેળવી હતી. આ સાથે ટીમ ઈન્ડિયાએ ઓસ્ટ્રેલિયાને પાછળ છોડીને એક મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. India vs New Zealand 2nd T20: હાર્દિક પંડ્યાના નેતૃત્વમાં ભારતીય ટીમે ન્યૂઝીલેન્ડને શાનદાર રીતે 65 રનથી હરાવ્યું. ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી બોલરો અને બેટ્સમેનોએ શાનદાર રમત બતાવી. સૂર્યકુમાર યાદવે સદી ફટકારીને બધાના દિલ જીતી લીધા હતા. મેચ જીતવાની સાથે જ ટીમ ઈન્ડિયાએ ઓસ્ટ્રેલિયાને પાછળ છોડીને એક મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

ટીમ ઈન્ડિયાએ આ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે
ટીમ ઈન્ડિયા ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની મેચમાં પ્રવેશતાની સાથે જ એક કેલેન્ડર વર્ષમાં સૌથી વધુ આંતરરાષ્ટ્રીય મેચો રમનારી ટીમ બની ગઈ છે. ભારતે ઓસ્ટ્રેલિયાને પાછળ છોડી દીધું છે. વર્ષ 2022માં ભારતે 62 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. આ પહેલા આ રેકોર્ડ ઓસ્ટ્રેલિયાના નામે હતો જેણે 2009માં 61 મેચ રમી હતી. આ પહેલા કોઈ ટીમ એક વર્ષમાં 60 મેચ પણ રમી શકી નથી.

ટીમ ઈન્ડિયા સૌથી વધુ મેચ રમી છે
વર્ષ 2022માં ભારતે સૌથી વધુ 62 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. જેમાં મહત્તમ 39 T20 મેચ, 18 ODI અને 5 ટેસ્ટ મેચ સામેલ છે. ભારતે આ વર્ષે દ્વિપક્ષીય શ્રેણીમાં ઘણું સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022 સિવાય દ્વિપક્ષીય શ્રેણીમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું છે.

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની મેચ જીતી
ટીમ ઈન્ડિયાએ ન્યૂઝીલેન્ડને જીતવા માટે 192 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો હતો, જેને કિવી હાંસલ કરી શક્યા ન હતા અને 65 રનથી મેચ હારી ગયા હતા. ભારતીય ટીમ તરફથી સ્ટાર બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવે તોફાની સદી ફટકારી હતી. તેણે આખી જમીન પર સ્ટ્રોક માર્યા. તેણે માત્ર 51 બોલમાં 111 રનની ઇનિંગ રમી હતી.

કૅલેન્ડર વર્ષમાં સૌથી વધુ મેચ ધરાવતી ટીમ
વર્ષ 2022 માં ભારત – 62 મેચ, 2009માં ઓસ્ટ્રેલિયા – 60 મેચ, વર્ષ 2017માં શ્રીલંકા – 57 મેચ, વર્ષ 2007માં ભારત – 55 મેચ, વર્ષ 2013માં પાકિસ્તાન – 54 મેચ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *