રોહિત શર્મા પાસેથી છીનવાઈ જશે કેપ્ટન્સી, પસંદગી સમિતિ બાદ ટૂંક સમયમાં BCCI લિથો મોટો નિર્ણય!

રોહિત શર્મા પાસેથી છીનવાઈ જશે કેપ્ટન્સી, પસંદગી સમિતિ બાદ ટૂંક સમયમાં BCCI લિથો મોટો નિર્ણય!

રોહિત શર્મા T20 ટીમની કેપ્ટનશીપઃ T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં હાર બાદ BCCIએ વરિષ્ઠ પસંદગી સમિતિને બરતરફ કરી દીધી છે. હવે બોર્ડ વધુ કડક નિર્ણયો લેવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં રોહિત શર્માની કેપ્ટનશીપ પણ ખતરામાં છે.

T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં ભારતના ખરાબ પ્રદર્શન બાદ બોર્ડ ઓફ કંટ્રોલ ફોર ક્રિકેટ ઇન ઇન્ડિયા (BCCI) એક્શન મોડમાં છે. બીસીસીઆઈએ વરિષ્ઠ પસંદગી સમિતિને બરતરફ કરી દીધી છે. આવી સ્થિતિમાં સમિતિના વડા ચેતન શર્માએ પોતાની ખુરશી ગુમાવી છે. હવે BCCI વધુ મોટા નિર્ણયો લેવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં રોહિત શર્માની કેપ્ટનશીપ પણ ખતરામાં છે. રોહિતની કપ્તાની હેઠળ જ ભારત T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં રમ્યું હતું અને સેમિફાઇનલમાં હાર્યા બાદ ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર થઈ ગયું હતું.

વરિષ્ઠ પસંદગી સમિતિ બરતરફ

BCCIએ શુક્રવારે મોટો નિર્ણય લીધો છે. બધાના આશ્ચર્ય વચ્ચે, બોર્ડે ચેતન શર્માની આગેવાની હેઠળની ચાર સભ્યોની વરિષ્ઠ પસંદગી સમિતિને હટાવી દીધી. ચેતન શર્મા (ઉત્તર ઝોન), હરવિંદર સિંહ (સેન્ટ્રલ ઝોન), સુનીલ જોશી (દક્ષિણ ઝોન) અને દેબાશીષ મોહંતી (પૂર્વ ઝોન)ને તેમના પદ પરથી હટાવી દેવામાં આવ્યા છે. પસંદગી સમિતિના વડા તરીકે ચેતન સાથે, ભારત બે ICC ટૂર્નામેન્ટમાં ટાઇટલ વિના પરત ફર્યું. T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં હાર્યો હતો જ્યારે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં તેનો પરાજય થયો હતો.

વિભાજિત કેપ્ટન વિચારો

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, BCCI હવે વિભાજિત કેપ્ટનશીપ પર વિચાર કરી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં ત્રણેય ફોર્મેટમાં અલગ-અલગ કેપ્ટન બનાવી શકાય છે. એવું પણ સંભવ છે કે રોહિત વનડે અને ટેસ્ટની કપ્તાની સંભાળતો રહે, જ્યારે ટી-20ની કપ્તાની અન્ય કોઈને આપવામાં આવે. હાર્દિક પંડ્યા આ માટે તૈયાર થઈ શકે છે. તે હાલમાં ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ પર છે જ્યાં ટીમ ઈન્ડિયાએ મર્યાદિત ઓવરોની શ્રેણી રમવાની છે. હાર્દિક આ પ્રવાસ પર ટી20 ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ સંભાળી રહ્યો છે જ્યારે શિખર ધવન વનડેમાં આ જવાબદારી સંભાળશે.

ટી-20 વર્લ્ડકપમાં આવું પ્રદર્શન રહ્યું હતું

ટી20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતે સારી શરૂઆત કરી હતી પરંતુ તેની સફર સેમીફાઈનલમાં સમાપ્ત થઈ ગઈ હતી. ભારતે પાકિસ્તાન, નેધરલેન્ડને હરાવ્યું, પછી દક્ષિણ આફ્રિકા સામે હાર્યું. આ પછી, બાંગ્લાદેશ અને ઝિમ્બાબ્વેને હરાવીને, સેમિફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો, જ્યાં ઇંગ્લેન્ડે તેમને 10 વિકેટથી હરાવ્યું. ત્યારબાદ રોહિત શર્માના કેટલાક નિર્ણયો અને પ્લેઈંગ-ઈલેવન પર સવાલો ઉભા થયા. ઇંગ્લેન્ડે ફાઇનલમાં પાકિસ્તાનને હરાવીને આ વૈશ્વિક ટૂર્નામેન્ટ જીતી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *