ટીમ ઈન્ડિયામાં ટેસ્ટ મેચ રમવા માટે તરસ્તો આ ખેલાડી વર્ષોથી એક તકની રાહ જોઈ રહ્યો છે

ટીમ ઈન્ડિયામાં ટેસ્ટ મેચ રમવા માટે તરસ્તો આ ખેલાડી વર્ષોથી એક તકની રાહ જોઈ રહ્યો છે

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીની કારકિર્દી 6 વર્ષથી વધુ થઈ ગઈ છે. સફેદ બોલ ક્રિકેટમાં આ ખેલાડી ટીમનો મહત્વનો ભાગ છે, પરંતુ ટેસ્ટ મેચમાં એક વખત પણ તેની પસંદગી થઈ નથી.

ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં રમવું દરેક ક્રિકેટરનું સપનું હોય છે, પરંતુ બહુ ઓછા ખેલાડીઓ ટેસ્ટ ટીમમાં જગ્યા બનાવવામાં સફળ થાય છે. ટેસ્ટ મેચ ક્રિકેટનું સૌથી મોટું ફોર્મેટ છે. ટીમ ઈન્ડિયામાં પણ એક એવો ખેલાડી છે જેની કારકિર્દીને ટીમ ઈન્ડિયામાં 6 વર્ષથી વધુ સમય થઈ ગયો છે, પરંતુ ટેસ્ટમાં એક વખત પણ રમવાની તક મળી નથી. આ ખેલાડીને T20 ક્રિકેટમાં સૌથી સફળ ભારતીય ખેલાડીઓમાંથી એક ગણવામાં આવે છે.

આ ખેલાડીએ ક્યારેય ભારત માટે ટેસ્ટ મેચ રમી નથી

ટીમ ઈન્ડિયાને IPL 2016 (IPL)માંથી એક જાદુઈ સ્પિનર ​​મળ્યો. આ ખેલાડીએ શાનદાર રમત બતાવીને ટીમ ઈન્ડિયામાં પોતાની જગ્યા બનાવી. આ ખેલાડી બીજું કોઈ નહીં પણ યુઝવેન્દ્ર ચહલ છે. ચહલે ODI અને T20 ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચો જીતી છે, પરંતુ ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં એક પણ મેચ રમ્યો નથી. યુઝવેન્દ્ર ચહલ ટી-20માં ટીમ ઈન્ડિયા માટે સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બીજા બોલર પણ છે.

ટેસ્ટ ટીમમાં સમાવેશ કરવાની માંગણી કરવામાં આવી હતી

ટીમ ઈન્ડિયાએ આ વર્ષે ઈંગ્લેન્ડનો પ્રવાસ કર્યો હતો. ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસ પર યુઝવેન્દ્ર ચહલની બોલિંગ જોઈને ઈંગ્લેન્ડના પૂર્વ બોલર ગ્રીમ સ્વાને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ગ્રીમ સ્વાને યુઝવેન્દ્ર ચહલ પર કહ્યું, ‘જો હું સિલેક્ટર હોત તો મેં ચહલને સીધું જ પૂછ્યું હોત કે તે ટેસ્ટ રમવા માંગે છે કે નહીં. જો તે ઈચ્છતો હોત તો મેં તેને સીધો જ ટીમમાં એન્ટ્રી આપી હોત. મારા મતે તે વિશ્વનો શ્રેષ્ઠ સ્પિનર ​​છે. પ્રતિકૂળ પરિસ્થિતિઓમાં, ખાસ કરીને જ્યારે બોલ તેના પર ઝાકળ પડે છે અને ભીના થઈ જાય છે.

સફેદ બોલ ક્રિકેટમાં અત્યાર સુધીનું પ્રદર્શન

યુઝવેન્દ્ર ચહલે વર્ષ 2016માં ટીમ ઈન્ડિયા માટે પોતાની પ્રથમ વનડે રમી હતી. તેણે આ વર્ષે ટી20માં પણ ડેબ્યુ કર્યું હતું. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 67 વનડે રમી છે, જેમાં તેણે 118 વિકેટ લીધી છે. તે જ સમયે, યુઝવેન્દ્ર ચહલે અત્યાર સુધીમાં 69 T20 મેચ રમી છે, જેમાં તેની 85 વિકેટ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *