T20 WC: યુઝવેન્દ્ર ચહલને T20 વર્લ્ડ કપમાં એક પણ મેચ રમવાની તક કેમ ન મળી? સાથી ખેલાડીએ કર્યો ખુલાસો

T20 WC: યુઝવેન્દ્ર ચહલને T20 વર્લ્ડ કપમાં એક પણ મેચ રમવાની તક કેમ ન મળી? સાથી ખેલાડીએ કર્યો ખુલાસો

T20 WCમાં યુઝવેન્દ્ર ચહલ: યુઝવેન્દ્ર ચહલ અને હર્ષલ પટેલ T20 વર્લ્ડ કપ-2022 માટે ઓસ્ટ્રેલિયા જઈ રહેલી ભારતીય ટીમમાં હતા પરંતુ એક પણ મેચ રમ્યા વિના પરત ફર્યા હતા. આ ટૂર્નામેન્ટમાં ભારતની સફર સેમિફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડ સામેની હાર સાથે સમાપ્ત થઈ.

ભારતીય સ્પિનર ​​યુઝવેન્દ્ર ચહલને T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં એક પણ મેચ રમવાની તક મળી નથી. ઓસ્ટ્રેલિયા જતી ટીમમાં તેને જગ્યા મળી પરંતુ તે આખી ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન બેન્ચ પર જ રહ્યો. સેમીફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટની હાર બાદ કેટલાક ક્રિકેટ પ્રેમીઓને લાગ્યું કે જો ચહલ એડિલેડમાં રમી રહેલી ટીમનો હિસ્સો હોત તો પરિણામ અલગ હોત. હવે ચહલ ન્યૂઝીલેન્ડમાં મર્યાદિત ઓવરોની શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા સાથે છે જેની પ્રથમ T20 શુક્રવારે વરસાદને કારણે ધોવાઈ ગઈ હતી.

દિનેશ કાર્તિકે વખાણ કર્યા હતા

અનુભવી વિકેટકીપર દિનેશ કાર્તિકે હવે પોતાની વાત રાખી છે. તેણે કહ્યું છે કે ભલે ચહલ અને હર્ષલ પટેલને T20 વર્લ્ડ કપમાં મેચ રમવાની તક મળી ન હતી, પરંતુ ટીમ મેનેજમેન્ટ સતત તેમના સંપર્કમાં હતું. કાર્તિકે મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્માની પણ બંને ખેલાડીઓ સાથે સારી વાતચીત કરવા બદલ પ્રશંસા કરી હતી. તેણે કહ્યું કે તેના કારણે ટીમ કેમ્પમાં સારું વાતાવરણ જળવાઈ રહ્યું હતું. કાર્તિકે ક્રિકબઝ સાથેની વાતચીતમાં કહ્યું, ‘આ બંને એવા ખેલાડીઓ છે જેમણે ટૂર્નામેન્ટમાં એક પણ મેચ રમી નથી, પરંતુ તેઓ દુઃખી નહોતા. તેઓ અસ્વસ્થ ન હતા. ટૂર્નામેન્ટની શરૂઆતમાં, તેમને કહેવામાં આવ્યું હતું કે અમુક શરતોમાં અમે તમને ખવડાવીશું, નહીં તો અમારા માટે મુશ્કેલ હશે. તેથી, તેઓ જાગૃત હતા અને તેઓ એવી રીતે તૈયારી કરી રહ્યા હતા કે જ્યારે પણ તેમને તક મળે ત્યારે તેઓ પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ આપી શકે.

કાર્તિકે રહસ્ય જાહેર કર્યું

તેણે આગળ કહ્યું, ‘મને લાગે છે કે જ્યારે કોચ અને કેપ્ટનની બાજુથી બધું સ્પષ્ટ હોય છે, ત્યારે તે એક ખેલાડી તરીકે તમારું કામ ઘણું સરળ બનાવે છે. તમારે શું કરવાની જરૂર છે તે તમે તમારામાં જોવાનું શરૂ કરો છો. જો કોઈપણ તબક્કે તે લોકોને તક મળી હોત, તો તેઓએ ચોક્કસપણે પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કર્યું હોત. ટીમના વાતાવરણમાં કોઈ નારાજગી અને કોઈ નકારાત્મક ઉર્જા ન હતી અને તમે અપેક્ષા કરો છો તે શ્રેષ્ઠ વસ્તુ છે.

હવે હાર્દિક આશા

T20 વર્લ્ડ કપની હાર બાદ ટીમ ઈન્ડિયા હવે ન્યૂઝીલેન્ડના પ્રવાસે છે જ્યાં તેને 3-3 મેચોની T20 અને ODI શ્રેણી રમવાની છે. આ શ્રેણીની પ્રથમ T20 મેચ વરસાદના કારણે ટોસ વિના રદ કરવામાં આવી હતી. આ શ્રેણીમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન હાર્દિક પંડ્યા સંભાળી રહ્યા છે જ્યારે રિષભ પંતને વાઇસ કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે. પંતના ચાહકોને આશા છે કે હાર્દિક આ શ્રેણીમાં તેમના મનપસંદ ખેલાડીને ચોક્કસ તક આપશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *