કેપ્ટન રોહિત શર્માના લીધે ભારત T20 વર્લ્ડ કપ હારી ગયો, આ ખેલાડીને એક પણ મોકો આપ્યો નઈ, જો આપ્યો હોત તો……..

કેપ્ટન રોહિત શર્માના લીધે ભારત T20 વર્લ્ડ કપ હારી ગયો, આ ખેલાડીને એક પણ મોકો આપ્યો નઈ, જો આપ્યો હોત તો……..

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022ની સેમીફાઈનલ મેચમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટે હાર્યા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાને બહાર થવું પડ્યું હતું. કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ઘણી ભૂલો કરી. આ સાથે જ શાનદાર પ્રદર્શન કરનાર સ્ટાર ખેલાડીઓ પ્લેઈંગ ઈલેવનની બહાર બેઠા હતા. ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022 માટે ભારતીય ટીમ: ટીમ ઈન્ડિયાએ ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ખૂબ જ ખરાબ પ્રદર્શન કર્યું છે. ભારતીય ટીમને સેમિફાઇનલ મેચમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટથી શરમજનક હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી બોલરો અને બેટ્સમેનોએ ખૂબ જ ખરાબ રમત બતાવી. સાથે જ ઘણા ખેલાડીઓ જે સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યા હતા. તેને ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર રાખવામાં આવ્યો હતો. શું કેપ્ટન રોહિત શર્માની જીદ સામે ટીમ ઈન્ડિયાને T20 વર્લ્ડ કપમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો? ચાલો તેના વિશે જાણીએ

કેએલ રાહુલ ખરાબ રીતે ફ્લોપ થયો હતો
T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં કેએલ રાહુલ ખરાબ રીતે ફ્લોપ થયો હતો. તેના બેટમાંથી રન લેવા મુશ્કેલ બની ગયા હતા. તેમ છતાં ટી20 વર્લ્ડ કપમાં તેણે કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાથે ઓપનિંગ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું હતું. રાહુલે ટી20 વર્લ્ડ કપમાં માત્ર 128 રન બનાવ્યા હતા. તે રન બનાવવા માટે ઉત્સુક હતો. ટી-20 વર્લ્ડ કપ 2021માં પણ કેએલ રાહુલ પાકિસ્તાન અને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની મેચોમાં ખાસ દેખાવ કરી શક્યો ન હતો.

શિખર ધવનને તક આપવામાં આવી નથી
શિખર ધવન શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો હતો. તેનું બેટ ICC ટૂર્નામેન્ટમાં જોરદાર બોલે છે. આઈપીએલમાં પણ તે ઘણા રન બનાવી રહ્યો હતો. તેમ છતાં તેની ટી-20 ટીમમાં પસંદગી કરવામાં આવી ન હતી. રોહિત શર્મા સાથે ધવનની જોડી એકદમ હિટ રહી હતી. ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરનાર પૃથ્વી શોની પણ ટીમમાં પસંદગી કરવામાં આવી નથી. જો આ બંને ખેલાડીઓ ટીમ ઈન્ડિયાનો હિસ્સો હોત તો પરિણામ અલગ હોઈ શકે.

આ ખેલાડીઓ આખી ટુર્નામેન્ટ વેચીને બેઠા હતા
T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં લેગ સ્પિનરો બેટ્સમેન માટે સમયગાળો સાબિત થયો. ઇંગ્લેન્ડનો આદિલ રાશિદ તેનું શ્રેષ્ઠ ઉદાહરણ છે, પરંતુ કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને કોચ રાહુલ દ્રવિડે આખા T20 વર્લ્ડ કપમાં યુઝવેન્દ્ર ચહલને તક આપી ન હતી. જ્યારે યુઝવેન્દ્ર ચહલ IPL 2022માં સૌથી વધુ 27 વિકેટ લેનાર બોલર હતો. સાથે જ ભુવનેશ્વર કુમારના ખરાબ પ્રદર્શન છતાં હર્ષલ પટેલને બેન્ચ પર રાખવામાં આવ્યો હતો.

રોહિત શર્મા શાનદાર પ્રદર્શન કરી શક્યો નહીં
T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં કેપ્ટન રોહિત શર્મા એક ખેલાડી અને કેપ્ટન તરીકે ખરાબ રીતે નિષ્ફળ રહ્યો હતો. T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની 6 મેચમાં રોહિત શર્મા માત્ર 116 રન બનાવી શક્યો હતો. તે સુકાની તરીકે પણ પરિપૂર્ણ કરી શક્યો નથી. તે આખી ટુર્નામેન્ટમાં લગભગ સમાન પ્લેઈંગ ઈલેવન રમ્યો હતો. ટીમ ઈન્ડિયાને ટી-20 વર્લ્ડ કપમાંથી બહાર થઈને આનો ખતરો ચુકવવો પડ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *