રોહિત શર્માએ પોતે જ આપી ઈજા અંગે અપડેટ, કહ્યું- સેમીફાઈનલ મેચ રમશે કે નહીં?

રોહિત શર્માએ પોતે જ આપી ઈજા અંગે અપડેટ, કહ્યું- સેમીફાઈનલ મેચ રમશે કે નહીં?

રોહિત શર્મા પ્રેસ કોન્ફરન્સઃ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ T20 વર્લ્ડ કપની સેમી ફાઇનલમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે ટકરાશે. એડિલેડ ઓવલ મેદાન પર આયોજિત આ મેચ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરી હતી.

ઓપનર રોહિત શર્માની કપ્તાનીવાળી ભારતીય ક્રિકેટ ટીમે ટી-20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં જગ્યા બનાવી લીધી છે. હવે ટાઈટલ મેચમાં પહોંચવા માટે તેણે ઈંગ્લેન્ડનો સામનો કરવો પડશે. આ મેચ એડિલેડ ઓવલ મેદાન પર રમાશે. આના એક દિવસ પહેલા રોહિત શર્માએ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં પોતાની ઈજા અંગે અપડેટ આપી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે એડિલેડમાં પ્રેક્ટિસ દરમિયાન બોલ તેના હાથ પર વાગ્યો હતો.

ટીમ ઈન્ડિયા ચિંતિત હતી

ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન રોહિત શર્મા એડિલેડમાં નેટ પ્રેક્ટિસ દરમિયાન સરળ કવાયત કરી રહ્યો હતો. તે થ્રોડાઉન નિષ્ણાત એસ રઘુનો સામનો કરી રહ્યો હતો જ્યારે એક શોર્ટ પિચ બોલ ઝડપથી કૂદીને તેના જમણા હાથ પર અથડાયો. તેણે પ્રેક્ટિસ છોડીને લાંબા સમય સુધી આરામ કર્યો. બાદમાં તેણે ફરીથી મેદાનમાં આવીને પ્રેક્ટિસ કરી હતી. જોકે ઈજાના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાની ચિંતા ચોક્કસ વધી ગઈ હતી.

રોહિતે અપડેટ આપ્યું

રોહિત શર્માએ બુધવારે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં પોતાની ઈજા વિશે જણાવ્યું. જ્યારે તેને આ અંગે અપડેટ પૂછવામાં આવ્યું તો રોહિતે કહ્યું, ‘ગઈકાલે પ્રેક્ટિસ દરમિયાન મને બોલ વાગ્યો હતો પરંતુ અત્યારે બધુ બરાબર છે. હા, દુઃખ થયું હતું પણ હવે મને સારું લાગે છે. આ સાથે એ નક્કી થઈ ગયું છે કે રોહિત સેમીફાઈનલ મેચ રમશે અને કોઈ પણ પ્રકારના ખતરાની વાત નથી.

રોહિતે એડિલેડના મેદાન પર પણ કહ્યું

રોહિતે એડિલેડના મેદાન પર પણ વાત કરી હતી. તેણે કહ્યું, ‘આ ટૂર્નામેન્ટમાં તમારા માટે અલગ-અલગ મેદાન પર રમવું એ એક પડકાર છે. દુબઈનું મેદાન બધી બાજુએથી લગભગ સરખું હતું. અહીં તે વિવિધ મેચોમાં અલગ પડે છે. એડિલેડ એક એવું મેદાન છે જ્યાં તમારે અલગ-અલગ માર્ગો શોધવા પડે છે. અહીં સીમાઓ નાની છે, જ્યારે મેલબોર્ન સંપૂર્ણપણે અલગ હતું.

ડર્યા વિના રમવાનું યાદ આવ્યું

રોહિતે વધુમાં કહ્યું, ‘મને યાદ છે કે મેં નિર્ભયતાથી રમવાની વાત કરી હતી. અહીંની પરિસ્થિતિઓને જોતા અમારા માટે, તે મેદાન પર ઉતરવા અને બેટ રમવા વિશે નથી, તે પરિસ્થિતિઓને અનુરૂપ થવા વિશે છે. તેણે એમ પણ કહ્યું કે ટીમ સારી લયમાં જોવા મળી રહી છે.

ટીમ ઈન્ડિયા ટોચ પર છે

ભારતીય ટીમે સુપર-12 રાઉન્ડના ગ્રુપ-2માં ટોપ પર રહીને સેમિફાઈનલમાં જગ્યા બનાવી લીધી છે. ટીમ ઈન્ડિયાને હવે 10 નવેમ્બરના રોજ એડિલેડમાં ઈંગ્લેન્ડ તરફથી આકરા પડકારનો સામનો કરવો પડશે. સુપર-12 રાઉન્ડમાં ભારત માત્ર એક મેચ હારી ગયું અને 4 મેચ જીત્યું. તેનો એકમાત્ર પરાજય દક્ષિણ આફ્રિકા સામે થયો હતો. આ સાથે જ ઈંગ્લેન્ડે ગ્રુપ 1માંથી સેમીફાઈનલ માટે ક્વોલિફાઈ કર્યું છે. તેઓએ 5માંથી 3 મેચ જીતી હતી, એકમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને અફઘાનિસ્તાન સામેની તેમની મેચ વરસાદને કારણે રદ કરવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *