IND vs ENG : આ ભારતીય ખેલાડી અંગ્રેજોને માર મારશે, અને ફાઇનલમાં ભારત ટીમની જગ્યા બનાવશે

IND vs ENG : આ ભારતીય ખેલાડી અંગ્રેજોને માર મારશે, અને ફાઇનલમાં ભારત ટીમની જગ્યા બનાવશે

ભારત vs ઈંગ્લેન્ડ: T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે સેમીફાઈનલ મેચ 10 નવેમ્બરે રમાશે. ફાઇનલમાં પહોંચવા માટે ટીમ ઇન્ડિયાના ઘણા સ્ટાર ખેલાડીઓએ પોતાની તાકાત બતાવવી પડશે. ભારત vs ઈંગ્લેન્ડ ICC T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ભારતીય ટીમ 10 નવેમ્બરે ઈંગ્લેન્ડની ટીમ સામે ટકરાશે. ટાઈટલથી બે ડગલાં દૂર ભારતીય ટીમ ગુરુવારે ટી20 વર્લ્ડ કપની સેમીફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે રમશે તો ભૂલ માટે કોઈ જગ્યા રહેશે નહીં. ભારતે ગ્રુપ સ્ટેજમાં ઈંગ્લેન્ડ કરતાં વધુ સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું પરંતુ હવે તે ભૂતકાળ બની ગઈ છે.

નોકઆઉટનો જાદુ તોડવો પડશે
ICC ટૂર્નામેન્ટમાં છેલ્લા કેટલાક વર્ષોનો ઈતિહાસ પણ ભારતના પક્ષમાં નથી. ભારતીય ટીમ 2013થી છેલ્લા બે તબક્કાના અવરોધને પાર કરી શકી નથી. તે 2014 T20 વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં અને 2016 T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં હારી ગઈ હતી. રોહિત શર્મા આ બધી મેચ રમી ચૂક્યો છે, પરંતુ તે કેપ્ટન નહોતો, તેથી કેપ્ટનશિપના સૌથી મહત્વપૂર્ણ તબક્કામાં તેની છાતી પર ભૂતકાળનો કોઈ બોજ નથી.

આ ખેલાડીઓની અપેક્ષા રાખવામાં આવશે
ભારતીય બેટિંગને સમગ્ર વિશ્વમાં સૌથી મજબૂત માનવામાં આવે છે. ભારત પાસે રોહિત શર્મા, કેએલ રાહુલ, વિરાટ કોહલી અને સૂર્યકુમાર યાદવ જેવા ખતરનાક બેટ્સમેન છે. જ્યારે તેઓનો દિવસ હોય ત્યારે આ ખેલાડીઓ કોઈપણ બોલિંગ આક્રમણને તોડી શકે છે. વિરાટ કોહલી ટૂર્નામેન્ટમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન છે. તેણે T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની 5 મેચમાં 246 રન બનાવ્યા છે.

કેપ્ટન રોહિતે મોટી ઇનિંગ્સ રમવી પડશે
પ્રેક્ટિસ દરમિયાન સાઈડમાં ઈજાગ્રસ્ત થયેલો રોહિત શર્મા શારીરિક દર્દને ભૂલીને શાનદાર ઈનિંગ્સ રમવાનું વિચારશે. અત્યાર સુધી તે પાંચ મેચમાં માત્ર 89 રન જ બનાવી શક્યો છે. તેના ટીકાકારોને જવાબ આપવા માટે તેની પાસે સેમિફાઇનલમાંથી કદાચ સુવર્ણ તક નહીં હોય.

એડિલેડ કોહલીનું ફેવરિટ મેદાન છે
વિરાટ કોહલી ફરી એકવાર કટ્ટર હરીફ આદિલ રાશિદનો સામનો કરશે, જ્યારે સૂર્યકુમાર યાદવની પરીક્ષા સેમ કુરાનના કટર સામે થશે. હાર્દિક પંડ્યા બેન સ્ટોક્સની ઓલરાઉન્ડર ક્ષમતાનો સામનો કરશે. વિશ્વની ટોચની બે ટીમોની ટક્કરમાં દર્શકોને ઘણો રોમાંચ જોવા મળશે.

દિનેશ કાર્તિક અથવા પંતને આ તક મળી શકે છે
ભારતીય ટીમે સુપર 12 તબક્કામાં ચાર મેચ જીતી હતી પરંતુ દિનેશ કાર્તિક શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરી શક્યો ન હતો અને પાંચમા ક્રમે રિષભ પંત મૂંઝવણમાં હતો કે આક્રમક રમવું કે રક્ષણાત્મક. ટૂંકી બાઉન્ડ્રી અને રાશિદની હાજરી પંતને વધુ સારો વિકલ્પ બનાવે છે પરંતુ રાહુલ દ્રવિડ કાર્તિકથી મોહભંગ કરે છે કે કેમ તે જોવાનું રહે છે.

ચહલને તક મળી શકે છે
અક્ષર પટેલે 9.10ની સરેરાશથી માત્ર ત્રણ વિકેટ લીધી છે, પરંતુ ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટે તેના સ્થાને યુઝવેન્દ્ર ચહલને મેદાનમાં ઉતાર્યા નથી. સ્પિનરોને મદદ કરતો ચહલ આ પિચ પર ઘણો ઉપયોગી સાબિત થઈ શકે છે. જો ટુર્નામેન્ટનો સૌથી ઝડપી બોલર માર્ક વૂડ ઈજાને કારણે રમી શકશે નહીં તો તે ભારત માટે સારું રહેશે, કારણ કે ક્રિસ જોર્ડન કે ટાઈમલ મિલ્સ પાસે તે ગતિ નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *