સેમીફાઈનલ મેચ જીતવા માટે સુનીલ ગાવસ્કરે રોહિતને આપી જોરદાર સલાહ, જીતવા માટે આ કામ કરવું પડશે

સેમીફાઈનલ મેચ જીતવા માટે સુનીલ ગાવસ્કરે રોહિતને આપી જોરદાર સલાહ, જીતવા માટે આ કામ કરવું પડશે

India vs England: ભારતીય ટીમ સેમિફાઇનલ મેચમાં 10 નવેમ્બરે ઇંગ્લેન્ડ સામે મેચ રમશે, પરંતુ મેચ પહેલા ભારતના પૂર્વ કેપ્ટન અને મહાન ખેલાડી સુનીલ ગાવસ્કરે રોહિત શર્માને મોટી સલાહ આપી છે. સુનિલ ગાવસ્કર રોહિત શર્મા પર: ભારતીય ટીમ 10 નવેમ્બરના રોજ એડિલેડના મેદાનમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે સેમીફાઇનલ મેચ રમશે. T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં કેપ્ટન રોહિત શર્મા ખરાબ રીતે ફ્લોપ રહ્યો છે. તેના બેટમાંથી રન લેવા મુશ્કેલ બની ગયા છે. તેણે ચોક્કસપણે નેધરલેન્ડ સામે અડધી સદી ફટકારી હતી, પરંતુ તે પછી તે રન બનાવવા માટે તલપાપડ છે. હવે ભારતના પૂર્વ કેપ્ટન અને અનુભવી ખેલાડી સુનીલ ગાવસ્કરે રોહિત શર્માને મોટી સલાહ આપી છે.

ટી20 વર્લ્ડ કપમાં કેપ્ટન રોહિત ફ્લોપ રહ્યો હતો
જ્યારથી રોહિત શર્માએ ભારતીય ટીમનું સુકાન સંભાળ્યું છે ત્યારથી ઓપનર તરીકે તેનું કામ પાવરપ્લેમાં બોલરો પર વહેલી તકે હુમલો કરવાનું અને બાકીના બેટ્સમેન માટે પાયાનું કામ કરવાનું રહ્યું છે. પરંતુ વર્તમાન વર્લ્ડ કપમાં રોહિત પાવર-પ્લેમાં ભારત માટે મોટી શરૂઆત કરી શક્યો નથી. તેનું ફોર્મ ચિંતાનું કારણ બની રહેશે, તેણે માત્ર પાંચ મેચમાં 17ની એવરેજથી 89 રન બનાવ્યા છે.

સુનીલ ગાવસ્કરે આ સલાહ આપી હતી
ભારતના ભૂતપૂર્વ દિગ્ગજ સુનિલ ગાવસ્કરે કહ્યું, ‘બોલરોએ ટૂર્નામેન્ટમાં સફળતા હાંસલ કરી છે જ્યારે રોહિત શર્મા કામચલાઉ હતો અને તેને ઇનિંગની શરૂઆત કરતા અટકાવ્યો હતો.’ ગાવસ્કરે વધુમાં કહ્યું, ‘પરંતુ રોહિતે પોતે ટીમના કેપ્ટન તરીકે પ્રથમ 6 ઓવરમાં ધમાકેદાર થવા માટે આ બ્લુપ્રિન્ટ તૈયાર કરી છે. તે બોલને ફરતો જોઈ શકતો નથી. તે હંમેશા બોલને ફટકારે છે, પરંતુ ઓસ્ટ્રેલિયાના મેદાન પર તે પુલ શોટ તેને મુશ્કેલીમાં મૂકે છે.

આ બાબતનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ
ઈન્ડિયા ટુડે દ્વારા સુનિલ ગાવસ્કરને ટાંકીને કહેવામાં આવ્યું હતું કે, ‘અમે જોયું કે બે વર્ષ પહેલા પણ તે 40-50 રન (ટેસ્ટમાં) અને પુલ શોટ રમીને બે વખત આઉટ થયો હતો. જેના કારણે તે ફરી મુશ્કેલીમાં મુકાઈ ગયો. T20 ફોર્મેટમાં, પ્રથમ છ ઓવરમાં, રોહિતે ફિલ્ડરની કાળજી લેવી પડશે અને પુલ શોટ રમવાનો રહેશે.

ઈંગ્લેન્ડ સેમિફાઈનલમાં ટકરાશે
T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની બીજી સેમીફાઈનલમાં ભારત ઈંગ્લેન્ડ સામે ટકરાવા માટે તૈયાર છે. સુનીલ ગાવસ્કરે આશા વ્યક્ત કરી હતી કે રોહિત બેટથી પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરશે અને તેને નવ વર્ષની રાહનો અંત લાવવાની તક આપશે.

શ્રેષ્ઠ કરશે
આ નોકઆઉટ સ્ટેજ છે. તમે નોકઆઉટ સ્ટેજમાં વધારે પ્રયોગ કરવાનું પોસાય તેમ નથી. તમારે તમારું શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરવાની જરૂર છે. આશા રાખીએ કે રોહિત જે પણ કરે, તે ટીમ માટે સારું કરે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *