રોહિત શર્માએ પાકિસ્તાનના કેપ્ટનનો આ વર્લ્ડ રેકોર્ડ તોડ્યો, જે T20 ક્રિકેટમાં આવું કરનાર પ્રથમ કેપ્ટન છે…….

રોહિત શર્માએ પાકિસ્તાનના કેપ્ટનનો આ વર્લ્ડ રેકોર્ડ તોડ્યો, જે T20 ક્રિકેટમાં આવું કરનાર પ્રથમ કેપ્ટન છે…….

T20 વર્લ્ડ કપ 2022 માટે ભારતીય ટીમ: ભારતીય ટીમે ઝિમ્બાબ્વેને 71 રનથી હરાવ્યું. આ સાથે કેપ્ટન રોહિત શર્માએ એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કરી લીધો. તેણે પાકિસ્તાનના બાબર આઝમને પાછળ છોડી દીધા. રોહિત શર્મા બાબર આઝમઃ રોહિત શર્માના નેતૃત્વમાં ભારતીય ટીમ ટી-20 વર્લ્ડ કપ 2022માં શાનદાર પ્રદર્શન કરી રહી છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ શાનદાર પ્રદર્શન કરતા ઝિમ્બાબ્વેને 71 રનથી હરાવ્યું. આ સાથે સુકાની રોહિત શર્માએ પાકિસ્તાનના બાબર આઝમનો મોટો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે. ટી20 ક્રિકેટમાં આ રેકોર્ડ બનાવનાર તે પ્રથમ કેપ્ટન બની ગયો છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

બાબર આઝમ પાછળ રહી ગયા
રોહિત શર્માએ ઝિમ્બાબ્વે સામે જીત નોંધાવતા જ બાબર આઝમનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો હતો. તે એક કેલેન્ડર વર્ષમાં સૌથી વધુ T20 ઇન્ટરનેશનલ મેચ જીતનાર કેપ્ટન બન્યો છે. વર્ષ 2022માં તેણે ઝિમ્બાબ્વે સામેની જીત સહિત 21 ટી20 મેચ જીતી છે. જ્યારે બાબર આઝમે ગયા વર્ષે 20 T20 મેચ જીતી હતી. તે જ સમયે, મહાન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની (એમએસ ધોની) એ વર્ષ 2016માં 15 ટી20 મેચ જીતી હતી. આ રીતે રોહિત એક વર્ષમાં સૌથી વધુ જીતના મામલે આગળ છે.

T20 વર્લ્ડ કપમાં 4 મેચ જીતી છે
રોહિત શર્મા 2007થી T20 વર્લ્ડ કપમાં ભાગ લઈ રહ્યો છે, પરંતુ કેપ્ટન તરીકે આ તેનો પહેલો T20 વર્લ્ડ કપ છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન શ્રેષ્ઠ રીતે સંભાળી છે. તે ડીઆરએસ લેવામાં માહેર બની ગયો છે. T20 વર્લ્ડ કપ 2022 માં, રોહિતે તેની કેપ્ટન્સીમાં 5 માંથી 4 મેચ જીતી છે. આ સાથે જ તેણે કેપ્ટન તરીકે ટી20 ક્રિકેટમાં 50 મેચ પણ પૂર્ણ કરી છે.

વિસ્ફોટક બેટિંગ
રોહિત શર્મા તેની ખતરનાક બેટિંગ માટે જાણીતો છે, પરંતુ T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં તે તેના શ્રેષ્ઠ ફોર્મમાં જોવા મળ્યો નથી. તેણે ચોક્કસપણે નેધરલેન્ડ સામે અડધી સદી ફટકારી હતી, પરંતુ તે પછી તેનું બેટ શાંત છે. ભારતીય ચાહકોને આશા હશે કે તે ઈંગ્લેન્ડ સામેની સેમીફાઈનલ મેચમાં રન બનાવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *