ક્રિકેટર દાનુષ્કા ગુણાથિલાકા વધી મુશ્કેલી, ક્રિકેટ બોર્ડે લીધો આ મોટો નિર્ણય, જેના લીધે આવું થશે

ક્રિકેટર દાનુષ્કા ગુણાથિલાકા વધી મુશ્કેલી, ક્રિકેટ બોર્ડે લીધો આ મોટો નિર્ણય, જેના લીધે આવું થશે

શ્રીલંકા ક્રિકેટ બોર્ડઃ શ્રીલંકા ક્રિકેટ બોર્ડે ક્રિકેટર દાનુષ્કા ગુણાથિલકાને તમામ પ્રકારના ક્રિકેટમાંથી સસ્પેન્ડ કરી દીધા છે. ગુણાતીલકા પર ઓસ્ટ્રેલિયામાં એક મહિલા પર બળાત્કારનો આરોપ છે. ઓસ્ટ્રેલિયન પોલીસે તેની ધરપકડ કરી છે.

શ્રીલંકા ક્રિકેટ બોર્ડે તેની રાષ્ટ્રીય ટીમના ખેલાડી દાનુષ્કા ગુનાથિલકાને તમામ પ્રકારના ક્રિકેટમાંથી તાત્કાલિક અસરથી સસ્પેન્ડ કરી દીધા છે. શ્રીલંકાના T20 વર્લ્ડ કપ અભિયાન દરમિયાન ઓસ્ટ્રેલિયામાં એક મહિલા પર બળાત્કાર કરવા બદલ ગુનાથિલકાની ધરપકડ કરવામાં આવ્યા બાદ બોર્ડે આ નિર્ણય લીધો હતો. 31 વર્ષીય ગુણાતિલકાની રવિવારે વહેલી સવારે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. 2 નવેમ્બરના રોજ મહિલાના કથિત યૌન શોષણની તપાસ બાદ આ કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી.

તમામ ફોર્મેટમાંથી સસ્પેન્ડ

શ્રીલંકા ક્રિકેટ (SLC)ની એક્ઝિક્યુટિવ કમિટીએ રાષ્ટ્રીય ટીમના ખેલાડી દાનુષ્કા ગુણાથિલકાને તમામ પ્રકારના ક્રિકેટમાંથી તાત્કાલિક અસરથી સસ્પેન્ડ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે અને તેની પસંદગી માટે વિચારણા કરવામાં આવશે નહીં, એમ શ્રીલંકા ક્રિકેટે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું. ઓસ્ટ્રેલિયામાં એક મહિલાનું જાતીય શોષણ કરવા બદલ ગુનાથિલાકાની ધરપકડ કરવામાં આવ્યા બાદ બોર્ડે આ નિર્ણય લીધો હતો.

“આ ઉપરાંત, શ્રીલંકા ક્રિકેટ કથિત ગુનાની તપાસ માટે જરૂરી પગલાં લેશે અને જો તે ખેલાડી ઓસ્ટ્રેલિયામાં કોર્ટ કેસમાં દોષી સાબિત થશે તો તેને સજા કરવા માટે જરૂરી પગલાં લેશે,” બોર્ડે જણાવ્યું હતું.

તપાસમાં મદદ કરશે

SLC એ જણાવ્યું હતું કે તે કોઈ ખેલાડી દ્વારા આવા વર્તનની ઘટનામાં શૂન્ય-સહિષ્ણુતાની નીતિ અપનાવે છે અને ઘટનાની નિષ્પક્ષ તપાસ કરવા માટે ઑસ્ટ્રેલિયન અધિકારીઓને મદદ કરવા માટે શક્ય તેટલું બધું કરશે.

શ્રીલંકાની ટીમ ગુણાથિલાકા વગર પરત ફરી હતી

શનિવારે T20 વર્લ્ડ કપમાંથી બહાર ફેંકાયા બાદ શ્રીલંકાની ટીમ દાનુષ્કા ગુણાથિલાકા વગર ઘર છોડીને રવાના થઈ ગઈ હતી. આ પહેલા સોમવારે સ્થાનિક કોર્ટે ગુણાતિલકાને જામીન આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. તેણે સ્થાનિક કોર્ટના સરે હિલ્સ ડિપાર્ટમેન્ટમાં વીડિયો લિંક દ્વારા સુનાવણીમાં હાજરી આપી હતી. ‘સિડની મોર્નિંગ હેરાલ્ડ’ના અહેવાલ મુજબ, ગુનાતિલકાને સુનાવણીમાં વર્ચ્યુઅલ દેખાવ દરમિયાન હાથકડી પહેરાવવામાં આવી હતી. તેણે સફેદ ટીશર્ટ અને બ્લુ જીન્સ પહેર્યું હતું.

જામીન આપ્યા નથી

રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે તેમના વકીલ આનંદ અમરનાથે સુનાવણી દરમિયાન જામીન માટે અરજી કરી હતી પરંતુ મેજિસ્ટ્રેટ રોબર્ટ વિલિયમ્સે જામીન આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. અહેવાલમાં અમરનાથને ટાંકવામાં આવ્યું હતું કે, “ચોક્કસપણે અમે સુપ્રીમ કોર્ટમાં અરજી દાખલ કરવા પર વિચાર કરી રહ્યા છીએ અને તે શક્ય તેટલી વહેલી તકે કરવામાં આવશે.” ચોક્કસ તે નિરાશ થશે.

દાનુષ્કા ગુણાતિલકા પ્રથમ રાઉન્ડમાં નામિબિયા સામે રમી હતી અને ખાતું ખોલાવ્યા વિના જ આઉટ થઈ ગઈ હતી. જે બાદ તે ઈજાના કારણે ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર થઈ ગયો હતો. શ્રીલંકાની ટીમ સુપર 12 તબક્કા માટે ક્વોલિફાય થઈ હતી પરંતુ ગ્રુપ Iમાં ચોથા સ્થાને રહી હતી.

ડેટિંગ એપ દ્વારા મળ્યા

સ્થાનિક મીડિયા અનુસાર, દાનુષ્કા ગુનાથિલાકા અને મહિલા છેલ્લા ઘણા દિવસોથી એક ઓનલાઈન ડેટિંગ એપ દ્વારા એકબીજાના સંપર્કમાં હતા. આ ખેલાડીની સિડનીની એક હોટલમાંથી સ્થાનિક સમય અનુસાર સવારે 1 વાગ્યે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. તે સમયે શ્રીલંકાની ટીમ ઘરે જવા માટે 6 વાગ્યાની ફ્લાઈટ પકડી એરપોર્ટ જવાની તૈયારી કરી રહી હતી.

વિવાદો સાથે જૂના સંબંધો

દાનુષ્કા ગુણાતીલાકા લાંબા સમયથી વિવાદો સાથે સંકળાયેલી છે. અગાઉ 2021 માં ઇંગ્લેન્ડના પ્રવાસમાં, તેના સાથી ખેલાડીઓ કુશલ મેન્ડિસ અને નિરોશન ડિકવેલા સાથે, તેને શ્રીલંકા બોર્ડ દ્વારા ટીમના બાયો-સુરક્ષિત વાતાવરણનું ઉલ્લંઘન કરવા બદલ એક વર્ષ માટે સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો હતો.

પહેલેથી જ સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા છે

2018 માં, બોર્ડે ટીમના નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરવા બદલ ટીમ પર છ મહિના માટે પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો. તે જ વર્ષે ગુણાતિલકાને સસ્પેન્શનનો સામનો કરવો પડ્યો હતો કારણ કે તેના અજાણ્યા મિત્ર પર નોર્વેજીયન મહિલા પર બળાત્કારનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો. બોર્ડે ગુણતિલકાને 2017માં છ મર્યાદિત ઓવરોની મેચો માટે પણ સસ્પેન્ડ કરી દીધા હતા કારણ કે પ્રેક્ટિસ સેશનમાં હાજર ન રહેવા અને ક્રિકેટના સામાન વિના મેચ માટે પહોંચ્યા હતા. તેણે શ્રીલંકા માટે આઠ ટેસ્ટ, 47 વનડે અને 46 ટી20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *