ઓસ્ટ્રેલિયા માટે અફઘાનિસ્તાનની ટીમ બની વિલન, કાલે ઈંગ્લેન્ડ જીત્યા પછી આવું થયું…….

ઓસ્ટ્રેલિયા માટે અફઘાનિસ્તાનની ટીમ બની વિલન, કાલે ઈંગ્લેન્ડ જીત્યા પછી આવું થયું…….

AUS vs AFG: ડિફેન્ડિંગ T20 વર્લ્ડ ચેમ્પિયન ઓસ્ટ્રેલિયા માટે અફઘાનિસ્તાનની ટીમ સૌથી મોટી વિલન સાબિત થઈ છે. શુક્રવારે એડિલેડના મેદાન પર રમાયેલી T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની ગ્રુપ 1ની મેચમાં અફઘાનિસ્તાનની નબળી ટીમે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે જોરદાર રમત દેખાડી અને પોતાના પર મોટી જીત નોંધાવવાની કાંગારૂ ટીમની યોજનાઓ ખોરવાઈ ગઈ. T20 વર્લ્ડ કપ 2022: અફઘાનિસ્તાનની ટીમ ડિફેન્ડિંગ T20 વર્લ્ડ ચેમ્પિયન ઓસ્ટ્રેલિયા માટે સૌથી મોટી વિલન સાબિત થઈ છે. શુક્રવારે એડિલેડના મેદાન પર રમાયેલી T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની ગ્રુપ 1ની મેચમાં અફઘાનિસ્તાનની નબળી ટીમે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે જોરદાર રમત બતાવી અને કાંગારૂ ટીમની પોતાના પર મોટી જીત નોંધાવવાની યોજના ધરાશાયી થઈ ગઈ. આ મેચમાં ભલે અફઘાનિસ્તાનની ટીમ 4 રનથી હારી ગઈ, પરંતુ તેણે ઓસ્ટ્રેલિયાને મોટી મુશ્કેલીમાં મુકી દીધું.

અફઘાનિસ્તાનની ટીમ ઓસ્ટ્રેલિયા માટે વિલન બની હતી
આ મેચમાં પ્રથમ બેટિંગ કરતા ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમે 20 ઓવરમાં 8 વિકેટ ગુમાવીને 168 રન બનાવ્યા હતા અને અફઘાનિસ્તાનને જીતવા માટે 169 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો હતો. ઑસ્ટ્રેલિયાને ઇંગ્લેન્ડ સામેનો નેટ રન રેટ સુધારવા માટે અફઘાનિસ્તાનને 118 કે તેથી ઓછા સુધી મર્યાદિત રાખવાની જરૂર હતી, પરંતુ તેમ થયું નહીં. જવાબમાં અફઘાનિસ્તાને 20 ઓવરમાં 7 વિકેટ ગુમાવીને 164 રન બનાવ્યા હતા.

કાંગારૂઓની સફર આવતીકાલે ઈંગ્લેન્ડ જીતતાની સાથે જ સમાપ્ત થઈ જશે
ભલે અફઘાનિસ્તાન સામેની જીત સાથે ઓસ્ટ્રેલિયાના હવે 7 પોઈન્ટ થઈ ગયા છે, પરંતુ નેટ રન રેટના મામલે તે ઈંગ્લેન્ડથી પાછળ છે. હવે ઈંગ્લેન્ડને સેમીફાઈનલમાં સ્થાન મેળવવા માટે શ્રીલંકા સામે માત્ર એક જ જીતની જરૂર પડશે. આવતીકાલે એટલે કે શનિવાર, 5 નવેમ્બરે, ઓસ્ટ્રેલિયા T20 વર્લ્ડ કપમાંથી બહાર થઈ જશે જો સિડનીમાં રમાનારી T20 વર્લ્ડ કપની ગ્રુપ 1 મેચમાં ઈંગ્લેન્ડ શ્રીલંકાને હરાવશે.

ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ હવે સંપૂર્ણપણે શ્રીલંકા પર નિર્ભર છે
શ્રીલંકા સામેની જીત સાથે, ઈંગ્લેન્ડ ગ્રુપ 1 ના પોઈન્ટ ટેબલમાં 7 પોઈન્ટ અને ઓસ્ટ્રેલિયા કરતા વધુ સારા નેટ રન રેટના આધારે સેમીફાઈનલમાં સ્થાન નિશ્ચિત કરશે. હવે ઓસ્ટ્રેલિયાએ શ્રીલંકા સામે ઈંગ્લેન્ડની હાર માટે પ્રાર્થના કરવી પડશે. ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ હવે સેમિફાઇનલમાં સ્થાન મેળવવા માટે સંપૂર્ણપણે શ્રીલંકા પર નિર્ભર છે. જો શ્રીલંકા ઈંગ્લેન્ડને હરાવશે તો ઈંગ્લિશ ટીમના માત્ર 5 પોઈન્ટ રહેશે. આવી સ્થિતિમાં ઓસ્ટ્રેલિયા તેના 7 પોઈન્ટના આધારે સેમીફાઈનલમાં જગ્યા નિશ્ચિત કરી લેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *