પાકિસ્તાનની મહિલા કેપ્ટનએ PCB પર લગાવ્યો આ મોટો આરોપ, અને ખુલેઆમ કહ્યું કે…………..

પાકિસ્તાનની મહિલા કેપ્ટનએ PCB પર લગાવ્યો આ મોટો આરોપ, અને ખુલેઆમ કહ્યું કે…………..

પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડઃ T20 વર્લ્ડ કપ 2022 વચ્ચે પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડ (PCB) સ્કેનર હેઠળ આવી ગયું છે. પોતાની જ મહિલા ટીમની કેપ્ટન બિસ્માહ મારુફે મોટો ખુલાસો કર્યો છે. PCB પર બિસ્માહ મારૂફ: પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડ (PCB) T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ટીમની ખરાબ રમતને કારણે ચાહકોના નિશાના પર છે. આ સાથે જ પાકિસ્તાન ક્રિકેટની મહિલા ટીમ આયર્લેન્ડ સામે તેમના જ ઘરમાં શ્રેણી રમશે. આ સીરીઝ પહેલા પાકિસ્તાની ટીમના કેપ્ટન બિસ્માહ મારુફે એક ચોંકાવનારો ખુલાસો કર્યો છે, જે બાદ પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડ ફરી એકવાર શંકાના દાયરામાં આવી ગયું છે.

બિસ્માહ મરૂફનો મોટો ખુલાસો
છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં મહિલા ક્રિકેટ ચાહકોમાં ખૂબ જ લોકપ્રિય બન્યું છે. આવી સ્થિતિમાં હવે ઘણા ક્રિકેટ બોર્ડ મહિલા ક્રિકેટરોને પણ પુરૂષ ક્રિકેટરો જેટલો જ પગાર આપવાનું વિચારી રહ્યા છે. ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ જેવા ક્રિકેટ બોર્ડે આ ઐતિહાસિક નિર્ણય લીધો છે. પરંતુ આ બધાની વચ્ચે બિસ્માહ મારુફે પીસીબી પર આરોપ લગાવ્યો છે કે પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડે છેલ્લા 8 વર્ષથી તેનો પગાર વધાર્યો નથી.

પીસીબીની જનતાની મુશ્કેલી
લાહોરમાં એક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં આ મુદ્દે બોલતા બિસ્માહ મારુફે કહ્યું, ‘મને લાગે છે કે મહિલા ક્રિકેટરો પણ ખૂબ મહેનત કરે છે. પરંતુ તેમાં કોઈ શંકા નથી કે પાકિસ્તાનમાં મહિલા ક્રિકેટને ભારત, ઈંગ્લેન્ડ, ઓસ્ટ્રેલિયા જેવા દેશો સાથે મેચ કરવા માટે ઘણી પ્રગતિ કરવાની જરૂર છે. તેણે એમ પણ કહ્યું કે બોર્ડે ચોક્કસપણે ખેલાડીઓને કેટલાક ઈનામ આપ્યા છે અને સારી કોચિંગ સુવિધા પણ આપી છે. પરંતુ પગાર ન વધારવો તે ચોક્કસપણે તેને અને ટીમને પછાડી રહ્યો છે.

BCCIએ આ મોટી જાહેરાત કરી છે
ગયા મહિને એક મોટી જાહેરાત કરતી વખતે, BCCIએ ભારતીય મહિલા ક્રિકેટ ટીમની મેચ ફી પણ પુરૂષ ક્રિકેટરોની સમકક્ષ કરી દીધી હતી. BCCI સેક્રેટરી જય શાહે કહ્યું હતું કે હવેથી મહિલાઓને પણ પુરૂષો જેટલી જ મેચ ફી મળશે. ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં એક મેચ માટે 15 લાખ રૂપિયા ઉપલબ્ધ છે. જ્યારે વન-ડે ઈન્ટરનેશનલમાં પુરુષોને એક મેચ માટે 6 લાખ રૂપિયા આપવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *