આ વ્યકિતની આંગળીઓમાંથી નખ ગાયબ થઈ ગયા, કેમ આવું થયું જાણો……….

આ વ્યકિતની આંગળીઓમાંથી નખ ગાયબ થઈ ગયા, કેમ આવું થયું જાણો……….

Anonychia congenita: તમને ઘણીવાર સોશિયલ મીડિયા પર આવી વસ્તુઓ જોવા મળશે અથવા જ્યારે પણ તમે આવી વિચિત્ર વસ્તુઓ વિશે Google પર સર્ચ કરશો, ત્યારે તમને અપેક્ષા કરતાં વધુ કંઈક જોવા મળશે. આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે, જેમાં એક વ્યક્તિના હાથમાંથી માત્ર ખીલી ગાયબ છે. શું છે Anonychia congenita: દુનિયા ઘણી ચોંકાવનારી ઘટનાઓથી ભરેલી છે, જ્યારે આપણને અજીબોગરીબ વસ્તુઓ વિશે ખબર પડે છે ત્યારે આપણે આશ્ચર્યચકિત થઈ જઈએ છીએ. ઘણી વખત આપણને માનવ શરીરમાં આવા ફેરફારો જોવા મળે છે, જેની પહેલા ખબર નથી, પરંતુ જ્યારે તેના વિશે સંશોધન કરવામાં આવે છે, ત્યારે ખબર પડે છે કે તે કેવી રીતે શક્ય બન્યું. તમને ઘણીવાર સોશિયલ મીડિયા પર આવી વસ્તુઓ જોવા મળશે અથવા જ્યારે પણ તમે આવી વિચિત્ર વસ્તુઓ વિશે ગૂગલ પર સર્ચ કરો છો, ત્યારે તમને અપેક્ષા કરતા વધુ કંઈક જોવા મળશે. આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે, જેમાં એક વ્યક્તિના હાથમાંથી માત્ર ખીલી ગાયબ છે. હા, આંગળીઓના આગળના ભાગો પર ત્વચા છે.

છેવટે, હાથના નખ કેવી રીતે દેખાયા?
Reddit પર તાજેતરમાં વાયરલ થયેલી એક તસવીર લોકોને આશ્ચર્યચકિત કરી દીધી હતી. Anonychia Congenita નામના અજાણ્યા રોગે લોકોની આંખો ખોલી. ચિત્રમાં નખ વગરનો હાથ દેખાય છે જે ખૂબ જ વિચિત્ર લાગે છે. તે CGI એનિમેશન જેવું લાગે છે. Anonychia congenita વ્યક્તિના નખ અને અંગૂઠાને અસર કરે છે. આ સમસ્યાથી પીડિત લોકો તેમની આંગળીઓ અથવા અંગૂઠા વગર જન્મે છે અને જીવનભર નખ વધતા નથી. આખી જીંદગી ક્યારેય આંગળીઓ પર નખ આવતા નથી.

આ નખની સ્થિતિ પર લોકોએ કેવી પ્રતિક્રિયા આપી?
Reddit પરના લોકો આ તસવીર જોઈને ચોંકી ગયા હતા પરંતુ ઘણા લોકો આવી પરિસ્થિતિમાંથી ઊભી થઈ શકે તેવા વ્યવહારિક મુદ્દાઓ વિશે વધુ ચિંતિત હતા. ટીકાકારોએ પણ ચર્ચા કરી કે નખ વિના જીવન કેવી રીતે વધુ મુશ્કેલ હશે. જો તમારે તમારી પીઠ ખંજવાળવાની જરૂર હોય તો શું? નખ વિના અમુક વસ્તુઓમાં તે પોતાની જાતને કેવી રીતે સુરક્ષિત કરે છે? કેટલાક લોકો એવું પણ વિચારતા હતા કે જો દરવાજો અથડાતી વખતે પગના નખ ન હોય તો દરવાજો અથડાવાથી વધુ નુકસાન થાય છે. લોકોએ કોમેન્ટ બોક્સમાં ઘણી બધી વાતો શેર કરી. જો કે, લોકોમાં આ ગંભીર રોગ વિશે જાણવા માટે ખૂબ જ ઉત્સુકતા હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *