હાથરસ કૌભાંડમાં આરોપીઓ પર આરોપપત્ર, પ્રિયંકાના ….

હાથરસ કૌભાંડમાં આરોપીઓ પર આરોપપત્ર, પ્રિયંકાના ….

સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઈન્વેસ્ટિગેશન (સીબીઆઈ) એ શુક્રવારે હાથ્રાસમાં કથિત ગેંગરેપ અને હત્યાના કેસમાં આરોપપત્ર દાખલ કર્યું હતું. 22 સપ્ટેમ્બરના રોજ પીડિતાના છેલ્લા નિવેદનના આધારે સીબીઆઈએ ચાર્જશીટ ફાઇલ કરી હતી અને આ નિર્ણય કોર્ટ પર છોડી દીધો હતો.

સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઈન્વેસ્ટિગેશન (સીબીઆઈ) એ શુક્રવારે ઉત્તર પ્રદેશના હાથ્રાસમાં ગેંગરેપ અને હત્યાના આક્ષેપમાં આરોપપત્ર દાખલ કર્યું હતું. આઈઓ સીમા પહુજા અને સીબીઆઈ અધિકારી આજે હાથરસ જિલ્લા કોર્ટમાં પહોંચ્યા હતા. સીબીઆઈએ એસસી / એસટી કોર્ટમાં ચાર્જશીટ ફાઇલ કરી. કોર્ટે ચાર્જશીટનું ધ્યાન લીધું છે.

22 સપ્ટેમ્બરના રોજ પીડિતાના છેલ્લા નિવેદનના આધારે સીબીઆઈએ ચાર્જશીટ ફાઇલ કરી હતી અને આ નિર્ણય કોર્ટ પર છોડી દીધો હતો. સીબીઆઈના 3 અધિકારીઓ દસ્તાવેજો સાથે કોર્ટની અંદર ગયા હતા.

સીબીઆઈએ આજે ​​કોર્ટમાં હાથરસ કેસ સંબંધિત કેસમાં 4 આરોપીઓ સામે ચાર્જશીટ ફાઇલ કરી હતી. સીબીઆઈએ 11 ઓક્ટોબર 2020 ના રોજ ઉત્તર પ્રદેશ સરકારની વિનંતી અને ભારત સરકારની વધુ સૂચના પર કેસ નોંધ્યો હતો. કોંગ્રેસ નેતા પ્રિયંકા ગાંધીએ તેને સત્યની જીત ગણાવી છે.

સમાજવાદી પાર્ટીના નેતા અને પૂર્વ મુખ્યમંત્રી અખિલેશ યાદવે પણ હાથરસ મામલે રાજ્યની યોગી સરકાર પર આકરા પ્રહારો કરતાં કહ્યું હતું કે ભાજપ સરકાર સામે લડ્યા વિના કંઇ મળતું નથી, ન્યાય નથી, કોઈ અધિકાર નથી.

હાથસાર કેસમાં ચારેય આરોપીઓ વિરુદ્ધ હત્યા, ગેંગરેપ અને એસસી-એસટી એક્ટની કલમો હેઠળ ચાર્જશીટ દાખલ કરવામાં આવી છે. આરોપીઓ વિરુદ્ધ કલમ 325, એસસી-એસટી એક્ટ 376 એ અને 376 ડી (ગેંગ રેપ) અને 302 હેઠળ ચાર્જશીટ દાખલ કરવામાં આવી છે.

પીડિતાના છેલ્લા નિવેદનના આધારે ચાર્જશીટ દાખલ કરવામાં આવી છે. આ ચારે આરોપીઓ રામુ, રવિ, સંદીપ, લવ કુશ વિરુદ્ધ ચાર્જશીટ દાખલ કરવામાં આવી છે. 22 મી તારીખના રોજ પીડિતાના છેલ્લા નિવેદનના આધારે સીબીઆઈએ ચાર્જશીટ ફાઇલ કરી હતી અને નિર્ણય કોર્ટ પર છોડી દીધો હતો.

શું છે આખો મામલો

હાથરસની ઘટનાનો ભોગ બનેલી મહિલા તેના ગામના ખેતરમાં 14 સપ્ટેમ્બરે ગંભીર હાલતમાં મળી આવી હતી. બાદમાં તેમને અલીગ ની હોસ્પિટલમાં અને ત્યારબાદ દિલ્હીની સફદરજંગ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. પીડિતાએ તેના જ ગામના 4 છોકરાઓ પર સામુહિક બળાત્કારનો આરોપ મૂક્યો હતો, ત્યારબાદ સ્થાનિક પોલીસે તમામની ધરપકડ કરી હતી.

યુવતીના મોત બાદ દેશવ્યાપી વિરોધ થયો હતો. આ દરમિયાન યુપી પોલીસે પોસ્ટ મોર્ટમ રિપોર્ટના આધારે દાવો કર્યો હતો કે પીડિતા સાથે ગેંગરેપ કરવામાં આવ્યો નથી. યુપી પોલીસના આ નિવેદન બાદ કોર્ટે યુપી પોલીસને પણ ઠપકો આપ્યો હતો. આ કેસમાં, યોગી સરકાર દ્વારા એસઆઈટીની પણ રચના કરવામાં આવી હતી, જે તપાસ બાદ રિપોર્ટ સરકારને સુપરત કરશે.

આ કેસમાં યોગી સરકાર દ્વારા સીબીઆઈ તપાસની ભલામણ કરવામાં આવી હતી, ત્યારબાદ સીબીઆઈએ તપાસ હાથ ધરી હતી અને પીડિતાના પરિવાર સાથે અનેક વખત પૂછપરછ કરવા ઉપરાંત અલીગ જેલમાં ચાર આરોપીઓની પૂછપરછ કરવામાં આવી છે. આરોપીઓનું પોલીગ્રાફી ટેસ્ટ અને મગજ મેપિંગ પણ થઈ ચૂક્યું છે. હવે દરેકની નજર સીબીઆઈના તપાસ અહેવાલમાં છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *