પ્રેમીએ લગ્ન માટે ધર્મ પરિવતર્ન કરવા યુવતીને દબાવ્યો, હવે જેલમાં ગયો

પ્રેમીએ લગ્ન માટે ધર્મ પરિવતર્ન કરવા યુવતીને દબાવ્યો, હવે જેલમાં ગયો

પોલીસે અગાઉ 10 ડિસેમ્બરે આરોપી વિરુદ્ધ બળાત્કાર અને પોક્સો એક્ટનો ગુનો નોંધ્યો હતો. ત્યારબાદ, યુવતીના નિવેદનના આધારે પોલીસે પ્રોહિબિશન ઓફ ધાર્મિક વેશ્યાગીરી અધિનિયમ3/5 ની કલમ પણ ઉમેરી અને આરોપીની ધરપકડ કરી જેલમાં મોકલી આપ્યો હતો.

તારાર પ્રદેશના હરદોઈ જિલ્લામાં લવ જેહાદ કેસમાં નવા કાયદા હેઠળ પ્રથમ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. શાહાબાદ પોલીસ મથકે એક યુવકની ધરપકડ કરી જેલમાં મોકલી આપ્યો હતો. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે અન્ય સમુદાયના યુવકે યુવતી સાથે દુર્વ્યવહાર કર્યો હતો અને તેનું શારીરિક શોષણ કર્યું હતું. ત્યારબાદ તેનો અશ્લીલ ફોટો વાયરલ કરવાની ધમકી આપી હતી. આ સાથે, લગ્ન પહેલાં તેના પર ધર્મપરિવર્તન માટે દબાણ લાવવામાં આવ્યું હતું. પોલીસે આરોપી સામે જુદી જુદી કલમો હેઠળ ગુનો દાખલ કરી જેલ મોકલી આપ્યો છે.

પોલીસે અગાઉ આરોપી વિરુદ્ધ 10 ડિસેમ્બરે બળાત્કાર અને પોક્સો એક્ટ હેઠળ ગુનો નોંધ્યો હતો. ત્યારબાદ યુવતીના નિવેદનના આધારે પોલીસે કાયદાકીય કાયદા કાયદા કાયદાની નિષેધની કલમ 3/5 પણ ઉમેરી અને આરોપીની ધરપકડ કરી જેલમાં મોકલી આપ્યો હતો.

લવ જેહાદ કેસમાં પોલીસે એક યુવાનની ધરપકડ કરી હતી

તમને જણાવી દઈએ કે, આક્ષેપ કરવામાં આવે છે કે કોતવાલી વિસ્તારના નરહાઇ ગામનો રહેવાસી આઝાદે બે વર્ષ પહેલા ગામની એક યુવતીને ફસાવી હતી, ત્યારબાદ લગ્નના બહાને તેનું શારીરિક શોષણ કર્યું હતું. આ સાથે, તેના અશ્લીલ ફોટો વાયરલ થવાની ધમકી આપી હતી. જ્યારે છોકરી લગ્નમાં સંમત થઈ ગઈ, ત્યારે તેણે તેના પર ધર્મપરિવર્તન માટે દબાણ કર્યું. ગુસ્સે ભરાયેલા કિશોરીએ પોલીસમાં રિપોર્ટ નોંધાવ્યો હતો.

આ કેસમાં એડિશનલ પોલીસ અધિક્ષક હરદોઈ કહે છે કે આઝાદ નામના યુવક પર તેની પ્રેમિકાએ આરોપ મૂક્યો હતો કે તેણે પ્રેમની જાળમાં આવીને તેની સાથે બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. ત્યારબાદ લગ્ન પહેલા ધર્મ બદલવા માટે દબાણ કર્યું. પોલીસે બુધવારે યુવકની ધરપકડ કરી જેલમાં મોકલી આપ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *