રોજ ખાવામાં આવતી બ્રેડ ફેક્ટરીમાં આ રીતે તૈયાર થાય છે, વીડિયો જોઈને તમે ચોંકી જશો

રોજ ખાવામાં આવતી બ્રેડ ફેક્ટરીમાં આ રીતે તૈયાર થાય છે, વીડિયો જોઈને તમે ચોંકી જશો

શું તમે જાણો છો કે લોકો દરરોજ જે બ્રેડ ચાખી રહ્યા છે તે ખરેખર કેવી રીતે તૈયાર થાય છે? હાલમાં જ ઈન્ટરનેટ પર બ્રેડ ફેક્ટરીનો એક વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેને જોઈને લોકો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે.

આજકાલ માર્કેટિંગનો જમાનો છે. જો આપણે જોઈએ તો, કોઈપણ વસ્તુ પર જેટલી વધુ બ્રાન્ડિંગ કરવામાં આવે છે, તે મુજબ તે વસ્તુનું વધુ વેચાણ શરૂ થાય છે. તે જ સમયે, જો કોઈ વસ્તુ આરોગ્યપ્રદ તરીકે વેચાય છે, તો લોકો તેને તરત જ ખરીદી લે છે, પછી ભલે તે સ્વાસ્થ્યપ્રદ હોય કે ન હોય. જો કે એવા ઘણા લોકો છે જેમના દિવસની શરૂઆત ચા અને કોફીથી થાય છે, જેની સાથે તેઓ બ્રેડ અથવા બિસ્કિટ ખાવાનું પસંદ કરે છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે લોકો જે બ્રેડનો દરરોજ સ્વાદ લે છે તે ખરેખર તૈયાર કરવામાં આવે છે. તે કેવી રીતે બને છે? હાલમાં જ ઈન્ટરનેટ પર બ્રેડ ફેક્ટરીનો એક વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેને જોઈને લોકો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે.

બ્રેડ બનાવવાની ફેક્ટરીમાં સ્વચ્છતાનો અભાવ જોવા મળે છે

તાજેતરમાં, સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ઇન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કરવામાં આવેલ એક વીડિયોમાં બ્રેડ મેન્યુફેક્ચરિંગ ફેક્ટરીની ટૂર બતાવવામાં આવી છે. આ વીડિયો ઉત્તર પ્રદેશના કાનપુર સ્થિત એક ફેક્ટરીનો હોવાનું કહેવાય છે, જેમાં બ્રેડના અસંખ્ય પેકેટો તૈયાર કરવામાં આવી રહ્યા છે. જો કે બ્રેડ બનાવવાની મલ્ટિ-સ્ટેપ પ્રોસેસમાં ઘણી બધી વસ્તુઓની જરૂર હોય છે, પરંતુ બધું હોવા છતાં, કેટલીકવાર લોકો સ્વચ્છતા પર ઓછું ધ્યાન આપે છે, જે વાયરલ થઈ રહેલા આ વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે.

અહીં વિડિયો જુઓ

ફેક્ટરીમાં બ્રેડ બનાવવાની પ્રક્રિયા

વિડિયોની શરૂઆતમાં તમે જોશો કે કેવી રીતે એક કામદાર લોટની થોડી થેલીઓ એક વિશાળ લોટ મિક્સરમાં ખાલી કરવાનું શરૂ કરે છે. કણકને મશીન પર ચોંટતા અટકાવવા માટે, કાર્યકર તેમાં તેલ ઉમેરે છે અને પછી કણકને કેટલાક ભાગોમાં વહેંચવામાં આવે છે. આ પછી, કણકનું વજન કર્યા પછી, તેને ટીન મોલ્ડની અંદર મૂકવામાં આવે છે, પછી આ મોલ્ડને પકવવા માટે એક મોટા ઓવનની અંદર મૂકવામાં આવે છે. આગળ વિડિયોમાં તમે જોશો કે, તેમને સમાન સ્લાઈસમાં કાપ્યા પછી, અન્ય કાર્યકર તેમને મોજા પહેર્યા વિના પેકેટમાં લપેટીને શરૂ કરે છે. ક્લિપ ઉપર લખાણ લખે છે, ‘ફેક્ટરીમાં બ્રેડ બનાવવી.’

તમને યાદ હશે કે અગાઉ ઘઉંના લોટમાં આખા ઘઉંને મિક્સ કરીને ગોઆન બ્રેડ પોઈ એટલે કે ચપટી ગોળ રોટલી બનાવવાનો વીડિયો બહાર આવ્યો હતો. વિડિયોમાં એક બેકરી કાર્યકર કણક માટે અનેક ઘટકોને માપતો અને ભેળવતો બતાવવામાં આવ્યો હતો. આ સમય દરમિયાન, ક્યારેક કામદારો લોટ તૈયાર કરવા માટે હાથનો ઉપયોગ કરતા જોવા મળે છે, તો ક્યારેક તેઓ મશીનની મદદ લેતા જોવા મળે છે. એકવાર કણક તૈયાર થઈ જાય, પછી કામદારો તેને નાના વર્તુળોમાં આકાર આપે છે, જે પછી સાદડી પર ગોઠવવામાં આવે છે. આ સ્વાદિષ્ટ બ્રેડને પરંપરાગત દિવાલના પકાવવાની નાની ભઠ્ઠીમાં શેકવામાં આવે છે અને ટુકડાઓ લાંબી લાકડીથી નિયંત્રિત થાય છે. કેપ્શન અનુસાર, એક યુઝરે તેના ગામની એક બેકરીમાં વીડિયો શૂટ કર્યો હતો. વિડિયોમાં, યુઝરે કહ્યું હતું કે તાવેરેસ બેકરીની સ્થાપના 1956માં શ્રી લિગોરિયો તાવારેસ દ્વારા કરવામાં આવી હતી અને તેના બે પુત્રો રોમી તાવારેસ અને બર્થોલોમિયો તાવારેસ તેમના પરિવારો સાથે સફળતાપૂર્વક ચલાવે છે. આ રીલ બનાવવા પાછળનો તેમનો હેતુ ગોવાના પરંપરાગત બેકર્સ પોદારની મહેનતનું સન્માન કરવાનો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *