ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીએ ચાહકોને આપ્યો મોટો ઝટકો, અચાનક કરી સંન્યાસની જાહેરાત

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીએ ચાહકોને આપ્યો મોટો ઝટકો, અચાનક કરી સંન્યાસની જાહેરાત

ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીએ અચાનક નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી છે. આ ખેલાડીએ 2007 T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતને ચેમ્પિયન બનાવવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી.

ટીમ ઈન્ડિયાનું આગામી મિશન ઓસ્ટ્રેલિયા સામે રમાનારી ટેસ્ટ શ્રેણી છે. ભારતીય ક્રિકેટ ચાહકોને આ સિરીઝની શરૂઆત પહેલા જ મોટો આંચકો લાગ્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીએ અચાનક નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી છે. આ ખેલાડીએ ભારતને 2007 T20 વર્લ્ડ કપ જીતાડવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. જો કે આ ખેલાડી આ વર્લ્ડ કપ પછી ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ બન્યો ન હતો.

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીએ નિવૃત્તિ લીધી

જ્યારે પણ 2007 T20 વર્લ્ડ કપનો ઉલ્લેખ થાય છે, ત્યારે ભારતીય ક્રિકેટ ચાહકોના મનમાં જોગીન્દર શર્માનું નામ તાજું થઈ જાય છે. જોગીન્દર શર્માએ જ ફાઈનલ મેચમાં પાકિસ્તાન સામે છેલ્લી ઓવર ફેંકીને ટીમ ઈન્ડિયાને વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બનાવ્યું હતું. જોગીન્દર શર્માએ હવે ક્રિકેટના તમામ ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિ જાહેર કરી દીધી છે. તેણે આ વાતની જાણકારી સોશિયલ મીડિયા પર ફેન્સને આપી છે.

નાની કારકિર્દીમાં મોટું નામ કમાયું

39 વર્ષીય જોગીન્દર શર્માએ પોતાની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે કુલ 4 T20 અને 4 ODI રમી છે. વનડેમાં, જોગીન્દર શર્માએ 4.6ની ઈકોનોમી સાથે રન ખર્ચીને 1 વિકેટ લીધી હતી. તે જ સમયે, T20 ફોર્મેટમાં, જોગીન્દર શર્માએ 9.52 ની ઇકોનોમી સાથે રન આપતા કુલ 4 વિકેટ લીધી હતી. આ સિવાય જોગીન્દર શર્માએ પણ 16 આઈપીએલ મેચ રમી હતી. તે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સની ટીમનો ભાગ હતો.

2007 T20 વર્લ્ડ કપનો હીરો

2007 T20 વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં ટીમ ઇન્ડિયાએ પ્રથમ બેટિંગ કરતા 157 રન બનાવ્યા હતા. 158 રનના ટાર્ગેટનો પીછો કરતા પાકિસ્તાનને જીતવા માટે છેલ્લા છ બોલમાં 13 રનની જરૂર હતી. કેપ્ટન એમએસ ધોનીએ ઈનિંગની છેલ્લી ઓવર જોગીન્દર શર્માને આપી. અને પછી જોગીન્દરે ફોર્મમાં ચાલી રહેલા મિસ્બાહ-ઉલ-હકને આઉટ કરીને ભારતને વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બનાવ્યું. આ મેચ જોગીન્દર શર્માની કારકિર્દીની સૌથી મોટી મેચ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *