ત્રીજી T20 મેચમાં હાર્દિકે માત્ર આ 3 કામ કરશે, જેનાથી ટીમ ઈન્ડિયા જીત પાક્કી છે

ત્રીજી T20 મેચમાં હાર્દિકે માત્ર આ 3 કામ કરશે, જેનાથી ટીમ ઈન્ડિયા જીત પાક્કી છે

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ન્યુઝીલેન્ડ સામેની T20 સીરીઝ હવે 1-1 થી બરાબર છે. ટીમ ઈન્ડિયા આજ સુધી ન્યુઝીલેન્ડ સામે ઘરઆંગણે ટી20 સીરીઝ હારી નથી. તે જ સમયે, કિવી ટીમ સામેની વર્તમાન શ્રેણીમાં ભારતીય ટોપ ઓર્ડર ખરાબ રીતે નિષ્ફળ થઈ રહ્યો છે. India vs New Zealand 3rd T20: હાર્દિક પંડ્યાની કેપ્ટન્સીમાં ભારતીય ટીમ આજ સુધી T20 સિરીઝ હારી નથી. ભારત સાચા અર્થમાં પોતાની ધરતી પર સિકંદર છે. છેલ્લા 10 વર્ષમાં દરેક ફોર્મેટ સહિત ટીમ ઈન્ડિયાએ ઘરઆંગણે કુલ 55 દ્વિપક્ષીય શ્રેણી રમી છે. તેમાંથી તેણે 47માં જીત મેળવી છે. ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ T20 મેચોની સીરીઝ 1-1 થી બરાબર છે. શ્રેણીની ત્રીજી મેચ આજે (1 ફેબ્રુઆરીએ) અમદાવાદના સ્ટેડિયમમાં રમાશે. જો કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા આ મેચમાં ત્રણ કામ કરે તો ટીમ ઈન્ડિયાની જીત નિશ્ચિત થઈ શકે છે.

1. ટોપ ઓર્ડર નિષ્ફળ ગયો છે
ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ટી-20 શ્રેણીમાં ભારતીય ટોપ ઓર્ડર ખરાબ રીતે નિષ્ફળ થઈ રહ્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઈશાન કિશન અને શુભમન ગિલ સારું પ્રદર્શન કરવામાં નિષ્ફળ રહ્યા છે. આ બંને ખેલાડીઓ ટીમ ઈન્ડિયાને સારી શરૂઆત અપાવવામાં નિષ્ફળ રહ્યા છે. તે જ સમયે, ત્રીજા નંબર પર પણ રાહુલ ત્રિપાઠી પ્રભાવિત કરી શક્યો નથી. આવી સ્થિતિમાં કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા ટોપ ઓર્ડરમાં ફેરફાર કરી શકે છે.

2. આ ખેલાડીને દૂર કરી શકાય છે
શિવમ માવી ન્યુઝીલેન્ડ સામે પોતાના નામ પ્રમાણે પ્રદર્શન કરી શક્યો નથી. તેઓ ખૂબ ખર્ચાળ સાબિત થયા છે. તેની સામે વિરોધી બેટ્સમેનોએ ઘણા રન બનાવ્યા છે. તેણે પ્રથમ T20 મેચમાં 2 ઓવરમાં 19 રન આપ્યા હતા. તે જ સમયે, બીજી T20 મેચમાં તેણે 1 ઓવરમાં 11 રન આપ્યા હતા. આવી સ્થિતિમાં ત્રીજી ટી20 મેચમાં સુકાની હાર્દિક પંડ્યા પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં ઉમરાન મલિકને સ્થાન આપી શકે છે.

3. ફિલ્ડિંગ પર ધ્યાન આપવું પડશે
હાર્દિક પંડ્યાએ છેલ્લી કેટલીક સિરીઝમાં સારી કેપ્ટનશિપ કરી છે, પરંતુ ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ટી-20 સિરીઝમાં આવું નથી થઈ રહ્યું. બીજી ટી-20 મેચમાં તેણે યુઝવેન્દ્ર ચહલને માત્ર 2 ઓવર બોલિંગ કરાવવા માટે મળી હતી, ત્યારબાદ તેની દરેક જગ્યાએ ટીકા થઈ હતી. સાથે જ ટીમ ઈન્ડિયાને ફિલ્ડિંગમાં પણ સુધારાની જરૂર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *