ટીમ ઈન્ડિયામાંથી આ ખેલાડીને બહાર કરવો મુશ્કેલ છે, આ નિવેદનથી અચાનક જ ખળભળાટ મચી ગઈ

ટીમ ઈન્ડિયામાંથી આ ખેલાડીને બહાર કરવો મુશ્કેલ છે, આ નિવેદનથી અચાનક જ ખળભળાટ મચી ગઈ

IND vs NZ, 1st ODI: હવે ટીમ ઈન્ડિયામાંથી કોઈ ખેલાડીને બાકાત રાખવું અશક્ય છે અને ભારતીય ટીમના પૂર્વ દિગ્ગજ ખેલાડીએ અચાનક આ નિવેદન આપીને ગભરાટ મચાવી દીધો છે. ન્યૂઝીલેન્ડ સામે શુભમન ગિલની શાનદાર બેવડી સદીએ તે ચર્ચાનો અંત લાવી દીધો છે કે વનડેમાં સુકાની રોહિત શર્મા સાથે કોણ ઇનિંગ્સની શરૂઆત કરશે. IND vs NZ, 2023: હવે ટીમ ઈન્ડિયામાંથી કોઈ ખેલાડીને પડતો મૂકવો અશક્ય છે અને ભારતીય ટીમના ભૂતપૂર્વ દિગ્ગજ ખેલાડીએ અચાનક આ નિવેદન કરીને ગભરાટ મચાવી દીધો છે. ન્યૂઝીલેન્ડ સામે શુભમન ગિલની શાનદાર બેવડી સદીએ તે ચર્ચાનો અંત લાવી દીધો છે કે વનડેમાં સુકાની રોહિત શર્મા સાથે કોણ ઇનિંગ્સની શરૂઆત કરશે. આકાશ ચોપરાએ કહ્યું કે ઘણા ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટરોએ ઓપનરની પ્રશંસા કરી. શુભમન ગિલ બુધવારે અહીંના રાજીવ ગાંધી ઈન્ટરનેશનલ સ્ટેડિયમમાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ મેચની શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં ODIમાં બેવડી સદી ફટકારનાર સૌથી યુવા ખેલાડી બન્યો હતો.

આ ખેલાડીને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરવો અશક્ય છે
વનડેમાં બેવડી સદી ફટકારનાર પાંચમો ભારતીય ખેલાડી, ગિલ યજમાનોની ઇનિંગ્સ પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે. પાવર-પ્લે હોય કે ડેથ ઓવર્સમાં, તે ઝડપી બોલરો અને સ્પિનરો સામે ચોગ્ગા ફટકારતો હતો. પરંતુ બેવડી સદી કરતાં પણ વધુ, તે ઓપનિંગ બેટ્સમેન તરીકેની તેની સફળતા હતી જેણે ઘણાને પ્રભાવિત કર્યા કારણ કે ભારત રોહિત શર્મા માટે ભાગીદારની શોધમાં હતું. આકાશ ચોપરાએ કહ્યું કે પ્રથમ ODIમાં ગિલની ઇનિંગે એક વર્ષમાં ODIમાં ઓપનિંગ સ્લોટ અંગેની ચર્ચાને પતાવી દીધી જેમાં ભારત ઓક્ટોબર-નવેમ્બરમાં 50 ઓવરના વર્લ્ડ કપની યજમાની કરશે.

આ પીઢના નિવેદનથી અચાનક ખળભળાટ મચી ગયો હતો
તેની યુટ્યુબ ચેનલ પરના એક વિડિયોમાં આ મેચની સમીક્ષા કરતા આકાશ ચોપરાએ કહ્યું, ‘ગિલ એ ચર્ચાનો અંત લાવ્યો છે કે કોણે ઓપનિંગ કરવું જોઈએ. ઈશાન કિશનની બેવડી સદી બાદ થોડી ચર્ચા થઈ હતી અને તે પહેલા શિખર ધવન વિશે પણ થોડી ચર્ચા થઈ હતી. ક્યારેક એવું પણ લાગ્યું કે કેએલ રાહુલ બરાબર બેટિંગ કરી રહ્યો છે કે નહીં. પરંતુ હવે તે એકદમ સ્પષ્ટ છે કે શુભમન ગિલ ઓપન કરવું જોઈએ.

ઇશાન કિશને બાંગ્લાદેશ સામે બેવડી સદી ફટકારી હતી
જોકે વિકેટકીપર ઈશાન કિશને પણ તાજેતરમાં બેવડી સદી ફટકારી છે, ચોપરાને લાગે છે કે પંજાબનો બેટ્સમેન ટોચના ક્રમમાં બેટિંગ કરવા માટે બંધાયેલો છે. ચોપરાએ કહ્યું, ‘તેને ટોપ પર ODI ક્રિકેટ રમવા માટે લાવવામાં આવ્યો છે. ભારતે છેલ્લા દોઢથી બે મહિનામાં બે બેવડી સદી ફટકારી છે. ઇશાન કિશને બાંગ્લાદેશ સામે બેવડી સદી ફટકારી હતી અને અહીં શુભમન ગીલે ન્યૂઝીલેન્ડ સામે ફટકારી છે. તેણે શાનદાર બેટિંગ કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *