વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્માની T20 કરિયર ખતમ! કોચ રાહુલ દ્રવિડે આપ્યા મોટા સંકેત

વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્માની T20 કરિયર ખતમ! કોચ રાહુલ દ્રવિડે આપ્યા મોટા સંકેત

છેલ્લો T20 વર્લ્ડ કપ (T20 વર્લ્ડ કપ 2022) સેમિફાઇનલ ઇંગ્લેન્ડ સામે રમાયો હતો. તે ટીમના માત્ર ત્રણ કે ચાર ખેલાડીઓ વર્તમાન ટીમમાં છે. અમારી નજર આગામી T20 વર્લ્ડ કપ (T20 વર્લ્ડ કપ 2024) પર છે.

ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે કહ્યું છે કે ભારતીય ટીમ આગામી T20 વર્લ્ડ કપ માટે તૈયાર થઈ રહી છે અને આવી સ્થિતિમાં યુવા ખેલાડીઓને અનુભવ આપવાની જરૂર છે. દ્રવિડે કહ્યું કે શ્રીલંકા તરફથી બીજી T20 (Ind vs Sl 2nd T20)માં હારનું એક મહત્વનું કારણ ખેલાડીઓનો અનુભવનો અભાવ હતો. તેણે કહ્યું કે શ્રીલંકા પાસે અનુભવી પ્લેઈંગ 11 છે જ્યારે ભારતે બે મહિના પહેલા યોજાયેલા T20 વર્લ્ડ કપની સરખામણીમાં સંપૂર્ણપણે અલગ ટીમ મેદાનમાં ઉતારી હતી. તેણે ગુરુવારે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું, “આ યુવા ખેલાડીઓ ખૂબ જ કુશળ છે પરંતુ શીખી રહ્યા છે. તે સરળ નથી. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં શીખવું સરળ નથી. અમારે તેમની સાથે સંયમથી કામ કરવું પડશે.તેમણે કહ્યું કે ટીમને આગામી T20 વર્લ્ડ કપ માટે તૈયાર કરવામાં આવી રહી છે. આ ફોર્મેટમાં વિરાટ કોહલી, રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલ (રાહુલ દ્રવિડ ઓન વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા ટી-20 કેરિયર) માટે દરવાજા બંધ હોવાનો સંકેત આપતાં તેમણે કહ્યું કે યુવાનો સાથે સંયમથી કામ કરવાની જરૂર છે અને ટીમ મેનેજમેન્ટે તેમને સપોર્ટ કરતા રહો.

તેણે કહ્યું, “અમે આ શ્રેણી પહેલા ઇંગ્લેન્ડ સામે છેલ્લી T20 વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલ રમી હતી. તે ટીમના માત્ર ત્રણ કે ચાર ખેલાડીઓ વર્તમાન ટીમમાં છે. અમારી નજર આગામી T20 વર્લ્ડ કપ (2024) પર છે અને આ એક યુવા ટીમ છે. હવે ધ્યાન ભારતમાં યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપ (ODI વર્લ્ડ કપ 2023) પર છે અને દ્રવિડનું માનવું છે કે વધુને વધુ યુવાઓ (આ છે. દ્રવિડ ઓન યંગ પ્લેયર)ને T20 રમવાની તક આપવાનો યોગ્ય સમય. દ્રવિડે કહ્યું, “સારી વાત એ છે કે આ વર્ષે વનડે વર્લ્ડ કપ યોજાવાનો છે. તેના પર વધુ ધ્યાન આપવામાં આવશે. ત્યારબાદ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ છે. આવી સ્થિતિમાં ટી-20 મેચમાં યુવાઓને તક આપી શકાય છે.ભારતે આ શ્રેણીમાં શિવમ માવી, ઉમરાન મલિક, શુભમન ગિલ અને રાહુલ ત્રિપાઠી જેવા યુવાઓને તક આપી હતી. દ્રવિડે કહ્યું, “તેમને તકો આપવા ઉપરાંત, તેમને સપોર્ટ કરવાની પણ જરૂર છે. આપણે તેમની સાથે ધીરજ રાખીને કામ કરવું પડશે. આપણે એ પણ સમજવું પડશે કે આવી મેચો આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *