મને આ શોટ શીખવો… ‘મિસ્ટર 360’ સૂર્યકુમાર યાદવે આ ખેલાડીને કરી અપીલ

મને આ શોટ શીખવો… ‘મિસ્ટર 360’ સૂર્યકુમાર યાદવે આ ખેલાડીને કરી અપીલ

ભારતના ડેશિંગ બેટ્સમેન સૂર્યકુમારે શ્રીલંકા સામેની શ્રેણીની ત્રીજી T20 મેચમાં સદી ફટકારી હતી. આ તેની T20 આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીની ત્રીજી સદી હતી. સૂર્યાએ કહ્યું છે કે તે ખેલાડી પાસેથી ખાસ પ્રકારનો શોટ શીખવા માંગે છે.

ડેશિંગ બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવની શોટની શૈલીના ચાહકો મોટી સંખ્યામાં છે. તે અમુક સમયે બિનપરંપરાગત શોટ પણ રમે છે. આ જ કારણ છે કે તેને ભારતનો ‘મિસ્ટર-360’ ડિગ્રી બેટ્સમેન પણ કહેવામાં આવે છે. જો કે ભારતનો આ ડેશિંગ બેટ્સમેન પણ ખેલાડી પાસેથી શોટ શીખવા માંગે છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે બંને આઈપીએલની આગામી સિઝનમાં સાથે રમતા જોવા મળશે.

સૂર્યાએ તેની ત્રીજી ટી20 સદી ફટકારી હતી

સૂર્યકુમારે શ્રીલંકા સામેની શ્રેણીની ત્રીજી T20 મેચમાં સદી ફટકારી હતી. આ તેની T20 આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીની ત્રીજી સદી હતી. તેણે 51 બોલમાં 7 ચોગ્ગા અને 9 છગ્ગાની મદદથી અણનમ 112 રન બનાવ્યા હતા. આ સમયગાળા દરમિયાન સૂર્યકુમારે 219થી વધુના સ્ટ્રાઈક રેટથી બેટિંગ કરી હતી.

સૂર્યા નો-લુક શોટ શીખવા માંગે છે

આક્રમક બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ ખાસ પ્રકારના શોટ શીખવા માંગે છે. તે દક્ષિણ આફ્રિકાના યુવા બેટ્સમેન ડીવાલ્ડ બ્રુઈસની પાવર-હિટિંગ ક્ષમતાથી પ્રભાવિત છે. ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટમાં મુંબઈ તરફથી રમતા સૂર્યકુમાર, ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની આગામી સિઝનમાં તેના સાથી મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ પાસેથી ‘નો લુક શૉટ’ શીખવા માંગે છે.

‘મારે તારી પાસેથી શીખવું છે…’

32 વર્ષીય સૂર્યકુમારે MI (મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ) ટીવી પર પોસ્ટ કરેલા બ્રેવિસ સાથેની વાતચીત દરમિયાન કહ્યું, ‘હું ક્યારેક તમારી (બ્રેવિસ) નકલ કરવાનો પ્રયાસ કરું છું. તમે જે રીતે બેટિંગ કરો છો, તમારે મને એક વસ્તુ શીખવવી પડશે. તમે તે નો-લુક શોટ, નો-લુક સિક્સ કેવી રીતે કરશો? હું તમારી પાસેથી બસ એટલું જ શીખવા માંગુ છું.’

બ્રેવિસે કહ્યું – સન્માનની બાબત

તેના જવાબમાં બ્રુઈસે કહ્યું, ‘તે મારા માટે સન્માનની વાત હશે, પરંતુ મને તમારી પાસેથી ઘણા શોટ્સ શીખીને પણ આનંદ થશે. રમુજી છે કે મારો નો-લુક શોટ હમણાં જ થાય છે, તે વિચિત્ર છે પરંતુ તે થાય છે કે કેમ તે મને ખબર નથી.’ IPLમાં સૂર્યા સાથે ડ્રેસિંગ રૂમ શેર કરવા ઉપરાંત, બ્રેવિસ દક્ષિણમાં આગામી SA20 ની શરૂઆતની સીઝનમાં MI રમશે. આફ્રિકા. કેપ ટાઉનનું પ્રતિનિધિત્વ પણ કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *