બાંગ્લાદેશ અને ભારતની મેચ વચ્ચે આવ્યા ખરાબ સમાચાર, ઐયર-રાહુલને મળી આ ચોંકાવનાર મોટી ભેટ

બાંગ્લાદેશ અને ભારતની મેચ વચ્ચે આવ્યા ખરાબ સમાચાર, ઐયર-રાહુલને મળી આ ચોંકાવનાર મોટી ભેટ

ટીમ ઈન્ડિયા: ભારતીય સુકાની રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીએ બુધવારે જાહેર કરાયેલ તાજેતરની ICC પુરુષોની ODI બેટિંગ રેન્કિંગમાં નવમું અને 10મું સ્થાન જાળવી રાખ્યું છે, જ્યારે શ્રેયસ અય્યર અને કેએલ રાહુલે છલાંગ લગાવી છે.

ભારતીય કપ્તાન રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી નવમા અને 10મા સ્થાને સ્થિર રહ્યા છે, જ્યારે શ્રેયસ અય્યર અને કેએલ રાહુલે બુધવારે જાહેર કરાયેલી તાજેતરની ICC પુરુષોની ODI બેટિંગ રેન્કિંગમાં છલાંગ લગાવી છે. શ્રેયસ અય્યર બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ ODIમાં 24 રન અને ન્યુઝીલેન્ડ સામેની છેલ્લી ODIમાં 49 રન બનાવ્યા બાદ 7 સ્થાન આગળ વધીને સંયુક્ત 20મા સ્થાને પહોંચી ગયો છે.

બાંગ્લાદેશ સામેની વચ્ચેની વનડે શ્રેણીમાં મોટા સમાચાર આવ્યા છે

તે જ સમયે, કેએલ રાહુલે મીરપુરમાં 73 રનની ઇનિંગ રમીને ચાર સ્થાનની છલાંગ લગાવી છે, જેના કારણે તે 35મું સ્થાન હાંસલ કરવામાં સફળ રહ્યો છે. રોહિત અને કોહલી ટોપ 10માં બે ભારતીય બેટ્સમેન છે. બોલરોમાં, મોહમ્મદ સિરાજ અને શાર્દુલ ઠાકુરની ફાસ્ટ બોલિંગ જોડીએ પણ બાંગ્લાદેશ સામેની શરૂઆતની ODIમાં તેમના સારા પ્રદર્શનનો ફાયદો ઉઠાવ્યો હતો.

26મીએ વાનિન્દુ હસરંગા સાથે ટાઈ

સિરાજ શ્રીલંકાના લેગ-સ્પિનર ​​વાનિન્દુ હસરાંગા સાથે સંયુક્ત રીતે 26માં સ્થાને છે, જ્યારે ઠાકુર નવ સ્થાનના ફાયદા સાથે 42મા સ્થાને પહોંચી ગયો છે. બાંગ્લાદેશનો સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર શાકિબ અલ હસન ભારત સામે પાંચ વિકેટ ઝડપીને બોલરોમાં સાત સ્થાનના ફાયદા સાથે નવમા સ્થાને પહોંચી ગયો છે. અફઘાનિસ્તાનના રાશિદ ખાને શ્રીલંકા સામેની સુપર લીગ સિરીઝની અંતિમ મેચમાં 37 રનમાં ચાર વિકેટ લીધા બાદ વનડે બોલરોની રેન્કિંગમાં ચાર સ્થાનનો ફાયદો ઉઠાવીને છઠ્ઠા સ્થાને પહોંચી ગયો છે.

રૂટ ચોથા સ્થાને સરકી ગયો

ઓસ્ટ્રેલિયાના બેટ્સમેન માર્નસ લાબુશેને ઈંગ્લેન્ડના જો રૂટને પછાડીને ટેસ્ટ પ્લેયર રેન્કિંગમાં ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું છે અને તે જ ટેસ્ટમાં બેવડી સદી અને સદી ફટકારનાર આઠમો ખેલાડી બન્યો છે. બે ICC વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC) ટેસ્ટ પહેલા લાબુશેન રૂટ કરતાં માત્ર બે પોઈન્ટ પાછળ હતો, પરંતુ હવે તેણે ટોચ પર સારો તફાવત કર્યો છે. રૂટ ચોથા સ્થાને સરકી ગયો છે. તે સ્ટીવ સ્મિથ અને બાબર આઝમથી પાછળ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *