સંજુ સેમસનની જેમ આ ખેલાડીનું પણ કારકિર્દી પૂરી થઈ જશે, તેવું અઅ PAK ક્રિકેટરે કહ્યું

સંજુ સેમસનની જેમ આ ખેલાડીનું પણ કારકિર્દી પૂરી થઈ જશે, તેવું અઅ PAK ક્રિકેટરે કહ્યું

પાકિસ્તાનના પૂર્વ ક્રિકેટરે વિકેટ કીપર બેટ્સમેન સંજુ સેમસનની સતત અવગણના પર પણ નિવેદન આપ્યું છે. કેરળના રહેવાસી સંજુ સેમસનને ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં માત્ર એક જ મેચમાં તક મળી હતી. આને લઈને સેમસનના ફેન્સ સોશિયલ મીડિયા પર ગુસ્સે થયા હતા. આ દરમિયાન પાકિસ્તાનના પૂર્વ સ્પિનર ​​દાનિશ કનેરિયાએ પણ સંજુની તુલના પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર સાથે કરી છે.

સંજુ સેમસનને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ વનડેમાં પ્લેઈંગ-ઈલેવનમાં તક મળી ન હતી. સેમસન સિરીઝની પ્રથમ વનડેમાં જ રમ્યો હતો પરંતુ તે નંબર-6 પર ઉતર્યો હતો. ઓકલેન્ડમાં રમાયેલી મેચમાં સેમસને 38 બોલમાં 4 ચોગ્ગાની મદદથી 36 રન બનાવ્યા હતા. જોકે, ભારતને 7 વિકેટે કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ સિરીઝમાં શિખર ધવનને ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો હતો.

કનેરિયાએ લગાવ્યા ‘રાજકારણ’ના આરોપ
પાકિસ્તાનના પૂર્વ ક્રિકેટર દાનિશ કનેરિયાએ આરોપ લગાવ્યો છે કે BCCIની આંતરિક રાજનીતિના કારણે સેમસનને તક મળી શકી નથી. તેણે તેની યુટ્યુબ ચેનલ પર કહ્યું, ‘અંબાતિ રાયડુની કારકિર્દી પણ આ જ રીતે સમાપ્ત થઈ. તેણે ઘણા રન બનાવ્યા, પરંતુ તેને પણ અતિરેકનો સામનો કરવો પડ્યો. કારણ છે BCCI અને પસંદગી સમિતિની આંતરિક-રાજનીતિ. શું ખેલાડીઓ વિશે પણ પસંદ કે નાપસંદ છે?

રાયડુને 2019 વર્લ્ડ કપમાં તક મળી ન હતી
અંબાતી રાયડુને 2019 વર્લ્ડ કપ માટે ભારતનો નંબર-4 બેટ્સમેન માનવામાં આવતો હતો પરંતુ MSK પ્રસાદની આગેવાની હેઠળની પસંદગી સમિતિએ તેને ટીમમાંથી બહાર કરી દીધો હતો. ઓલરાઉન્ડર વિજય શંકરને પ્રાથમિકતા આપવામાં આવી હતી. કનેરિયાએ કહ્યું, ‘ખેલાડી કેટલું સહન કરી શકે? તે પહેલેથી જ ઘણું સહન કરે છે. તેને જ્યાં પણ તક મળે ત્યાં સ્કોર કરે છે. અમે એક સારા ખેલાડીને ગુમાવી શકીએ છીએ, કારણ કે તેને ટીમમાં પસંદગીની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે.

અણનમ 177 રન આપ્યા હતા
અંબાતી રાયડુને 16 વર્ષની ઉંમરે ભારતના ભવિષ્ય તરીકે ગણવામાં આવી રહ્યો હતો જ્યારે તેણે અંડર-19 ક્રિકેટ મેચમાં 177 રનની અણનમ ઇનિંગ રમી હતી. તેણે 2013માં ODI દ્વારા આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. જો કે, ત્યારથી અત્યાર સુધીમાં તેને ભારત માટે 61 મેચ રમવાની મળી છે.

અચાનક નિવૃત્ત થયા હતા
રાયડુએ તેની કારકિર્દીમાં 55 વનડે અને 6 ટી20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. વનડેમાં તેણે 3 સદી અને 10 અડધી સદીની મદદથી 1694 રન બનાવ્યા જ્યારે ટી20 ઈન્ટરનેશનલ ફોર્મેટમાં તે માત્ર 42 રન જ બનાવી શક્યો. તેણે 2019 થી કોઈ આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી નથી અને પછી તેણે અચાનક આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું.

સેમસને 7 વર્ષમાં માત્ર 16 ટી-20 મેચ રમી છે
સંજુ સેમસને વર્ષ 2015માં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. તેણે પોતાની પ્રથમ ટી20 મેચ ઝિમ્બાબ્વે સામે હરારેમાં રમી હતી. જો કે આ પછી 7 વર્ષમાં તે માત્ર 16 T20 મેચ રમી શક્યો. તેણે ગયા વર્ષે વનડેમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું અને આ ફોર્મેટમાં કુલ 11 મેચ રમી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *