1 ઓવરમાં 7 સિક્સર મારનાર ઋતુરાજે ખોલ્યું રહસ્ય, તેણે કહ્યું ધોનીની આ વાત માંની હતી……

1 ઓવરમાં 7 સિક્સર મારનાર ઋતુરાજે ખોલ્યું રહસ્ય, તેણે કહ્યું ધોનીની આ વાત માંની હતી……

મહારાષ્ટ્ર વિરુદ્ધ ઉત્તર પ્રદેશ: ઋતુરાજ ગાયકવાડે વિજય હજારે ટ્રોફીમાં ઉત્તર પ્રદેશ સામે ઓફ સ્પિનર ​​શિવા સિંહની ઓવરમાં 7 સિક્સર ફટકારી હતી. હવે ઋતુરાજે મહેન્દ્ર સિંહ ધોની માટે મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

ઋતુરાજ ગાયકવાડ શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તેણે વિજય હજારે ટ્રોફીમાં સ્પિનર ​​શિવા સિંહની એક ઓવરમાં 7 સિક્સર ફટકારી છે. હવે ઋતુરાજ ગાયકવાડે મહેન્દ્ર સિંહ ધોની માટે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ઋતુરાજે ધોની પાસેથી એક અદ્ભુત વાત શીખી છે. આવો જાણીએ તેમના વિશે.

ઋતુરાજ ગાયકવાડે આ નિવેદન આપ્યું હતું

ઋતુરાજ ગાયકવાડ કહે છે કે જ્યારે ટીમ મુશ્કેલ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહી હોય ત્યારે પણ મહેન્દ્ર સિંહ ધોની એ જ વર્તન જાળવી રાખે છે, જેમ કે જ્યારે CSKએ નવા કેપ્ટન રવિન્દ્ર જાડેજાની આગેવાની હેઠળ IPL 2022ની ખરાબ શરૂઆત કરી હતી, જેમણે અભિયાનની આગેવાની લીધી હતી. તે કેપ્ટન બન્યો હતો. વચ્ચે

ટીમનું વાતાવરણ યથાવત્ છે

ભારતના ભૂતપૂર્વ ઓપનર આકાશ ચોપરા સાથેની વાતચીતમાં, ઋતુરાજ ગાયકવાડે યાદ કર્યું કે કેવી રીતે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીના શાંત વર્તને તેમને IPLમાં CSKના સુકાનીને એક્શનમાં જોયા પછી પ્રભાવિત કર્યા હતા. ગાયકવાડે કહ્યું, ‘જીતો કે હાર, ધોનીએ સુનિશ્ચિત કર્યું કે ટીમનું વાતાવરણ જેવું જ રહે. હા, નિરાશા ચોક્કસ હતી, પણ નકારાત્મકતા નહોતી. ઘણી વખત જ્યારે તમે હારતા રહો છો, ત્યારે ટીમમાં અલગ-અલગ જૂથો બનાવવામાં આવે છે, પરંતુ CSKમાં આવું બન્યું નથી.

મેચ હાર્યા બાદ ધોની આ કામ કરે છે

2021 થી CSK સાથે સંકળાયેલા ઋતુરાજ ગાયકવાડે કહ્યું, ‘બધા મેચ હાર્યા પછી 10-15 મિનિટ માટે થોડા શાંત રહેતા હતા, પરંતુ માહી ભાઈ પ્રેઝન્ટેશનમાંથી પાછા આવ્યા પછી અમને કહેતા હતા, ‘છોકરાઓ આરામ કરો, તે થયું હશે.’ તેણે કહ્યું કે ધોની મેચ પછીની ટીમ મીટિંગને ટૂંકી રાખવાનો પ્રયાસ કરે છે અને તે હકીકત પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનો પ્રયાસ કરે છે કે દરેક મેચ જીતવી શક્ય નથી.

મેદાન પર શાંત રહો

તેની લાંબી ક્રિકેટ કારકિર્દી દરમિયાન, ભારતના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ માત્ર તેની કુશળતાથી જ નહીં પરંતુ તેના સ્વભાવથી પણ ઘણા ખેલાડીઓને પ્રભાવિત અને પ્રેરણા આપી છે. એક વસ્તુ જેણે દરેકનું ધ્યાન ખેંચ્યું તે હતું ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટનનું તણાવપૂર્ણ પરિસ્થિતિઓ અને જીતમાં મેદાન પરનું શાંત વર્તન, જેના કારણે તેને કેપ્ટન કૂલ ઉપનામ મળ્યું.

એક ઓવરમાં 7 છગ્ગા

આ મેચમાં ઋતુરાજ ગાયકવાડે 159 બોલમાં અણનમ 220 રન બનાવ્યા હતા. આ ઇનિંગમાં તેના બેટમાંથી 10 ચોગ્ગા અને 16 છગ્ગા જોવા મળ્યા હતા. રિતુરાજે સ્પિનર ​​શિવા સિંહની એક ઓવરમાં 7 સિક્સર ફટકારી હતી, જેમાં નો બોલ પણ સામેલ હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *