હરભજન સિંહે કહ્યું કે વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્માએ ક્રિકેટ રમવાનું છોડી દેવું જોઈએ, અને તેથી……….

હરભજન સિંહે કહ્યું કે વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્માએ ક્રિકેટ રમવાનું છોડી દેવું જોઈએ, અને તેથી……….

હરભજન સિંહઃ ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીને લઈને ભારતના પૂર્વ ઓફ સ્પિનર ​​હરભજન સિંહે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે T20 વર્લ્ડ કપ 2022 દરમિયાન પણ આ નબળાઈ ટીમ ઈન્ડિયા પર છવાયેલી જોવા મળી હતી. T20 વર્લ્ડ કપ 2022 દરમિયાન, નબળા ઓપનિંગ જોડીના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્રથમ 6 ઓવરમાં બેટિંગ ઘણી ધીમી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીને લઈને પૂર્વ ભારતીય ઓફ સ્પિનર ​​હરભજન સિંહે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. હરભજન સિંહે T20 ફોર્મેટમાં રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીના વલણ પર સવાલ ઉઠાવતા તેમને મોટી સલાહ આપી છે. હરભજન સિંહના મતે રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીએ ટી20 ક્રિકેટમાં પોતાનો સ્ટ્રાઈક રેટ વધારવો જોઈએ.

પીટીઆઈ સાથે વાત કરતા ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના ભૂતપૂર્વ ઓફ સ્પિનર ​​હરભજન સિંહે કહ્યું, ‘ટી-20 ક્રિકેટમાં પ્રથમ 6 ઓવર ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, જેને ધ્યાનમાં રાખીને અમારે T20 ફોર્મેટમાં અમારો અભિગમ બદલવાની જરૂર છે. જો અમને આમાં સફળતા નહીં મળે તો અમારે 20 બોલમાં 50 રન બનાવવા માટે સૂર્યકુમાર યાદવ અને હાર્દિક પંડ્યા પર નિર્ભર રહેવું પડશે, જે ખૂબ જ ખતરનાક છે.

હરભજન સિંહે કહ્યું, ‘આ એટલા માટે કારણ કે જો સૂર્યકુમાર યાદવ અને હાર્દિક પંડ્યા પણ ફ્લોપ થઈ જાય તો તમે ખતમ થઈ જશો.’ તમને જણાવી દઈએ કે T20 વર્લ્ડ કપ 2022 દરમિયાન પણ આ નબળાઈ ટીમ ઈન્ડિયા પર છવાયેલી જોવા મળી હતી. T20 વર્લ્ડ કપ 2022 દરમિયાન, નબળા ઓપનિંગ જોડીના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્રથમ 6 ઓવરમાં બેટિંગ ઘણી ધીમી હતી. રોહિત શર્મા એક મેચમાં ફ્લોપ રહ્યો હતો અને બીજી મેચમાં કેએલ રાહુલ.

T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ઓપનિંગ જોડીની ધીમી શરૂઆતના કારણે તમામ દબાણ સૂર્યકુમાર યાદવ અને હાર્દિક પંડ્યા જેવા ખેલાડીઓ પર હતું. હરભજન સિંહે આગળ કહ્યું, ‘જ્યારે ઈંગ્લેન્ડની ટીમે સફેદ બોલની ક્રિકેટમાં પોતાની શૈલી બદલી, ત્યારે તેણે 2 વર્લ્ડ કપ જીત્યા.’

હરભજન સિંહે આગળ કહ્યું, ‘T20 ક્રિકેટમાં તમારે આ રીતે રમવાની જરૂર છે અને તેના માટે ટોચના 3 બેટ્સમેન (રાહુલ, રોહિત અને વિરાટ)એ તેમનો સ્ટ્રાઈક રેટ વધારવો જોઈએ.’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *