આ વ્યકિતએ સ્મશાનમાં જન્મદિવસની કેક કાપી, અને લોકોને કહ્યું અંધશ્રદ્ધાથી દૂર રહેવા, જાણો તેના પાછળનું કારણ

આ વ્યકિતએ સ્મશાનમાં જન્મદિવસની કેક કાપી, અને લોકોને કહ્યું અંધશ્રદ્ધાથી દૂર રહેવા, જાણો તેના પાછળનું કારણ

કેટલીકવાર અંધશ્રદ્ધા લોકો પર એટલી હદે હાવી થઈ જાય છે કે સાચા-ખોટાની કોઈ સમજણ જ નથી રહેતી અને જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ કંઈપણ કહે છે ત્યારે તેઓ ડરી જાય છે. જો કે, કેટલાક લોકો એવા છે જેઓ અંધશ્રદ્ધા સામે જાગૃતિ ફેલાવે છે. કેટલીકવાર અંધશ્રદ્ધા લોકો પર એટલી હદે હાવી થઈ જાય છે કે સાચા-ખોટાની કોઈ સમજણ જ નથી રહેતી અને કોઈ પણ વ્યક્તિ દ્વારા કંઈપણ કહેવામાં આવે ત્યારે તેઓ ડરી જાય છે. જો કે, કેટલાક લોકો એવા છે જેઓ અંધશ્રદ્ધા સામે જાગૃતિ ફેલાવે છે. આવું જ કંઈક મહારાષ્ટ્રના થાણે જિલ્લાના કલ્યાણ શહેરમાં જોવા મળ્યું, જ્યારે એક રહેવાસીએ સમાજમાં પ્રચલિત અંધશ્રદ્ધા વિરુદ્ધ સંદેશ આપવા માટે સ્મશાન પર પોતાનો જન્મદિવસ ઉજવ્યો. ગૌતમ રત્ન મોરે નામની વ્યક્તિ 19 નવેમ્બરના રોજ 54 વર્ષની થઈ હતી અને તેણે ગયા શનિવારે રાત્રે પોતાના જન્મદિવસની ઉજવણી કરવા માટે મહાને સ્મશાનભૂમિ ખાતે ઉજવણીનું આયોજન કર્યું હતું.

વ્યક્તિએ તેનો જન્મદિવસ સ્મશાનગૃહમાં ઉજવ્યો
સ્મશાનગૃહમાં ગૌતમે મહેમાનો માટે બિરયાની મંગાવી અને કેક કાપી. બુધવારે સોશિયલ મીડિયા પર આ પાર્ટીનો એક વીડિયો સામે આવ્યો છે, જેમાં લોકો જન્મદિવસની ઉજવણી કરતા જોવા મળે છે. આ વીડિયો હાલ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે વ્યક્તિએ જન્મદિવસના અવસર પર ન માત્ર કેક કાપી હતી પરંતુ ખાવા-પીવાની વ્યવસ્થા પણ કરી હતી. ગૌતમ મોરેએ આ પ્રસંગે મીડિયાકર્મીઓને જણાવ્યું હતું કે તેમણે સામાજિક કાર્યકર્તા સ્વર્ગસ્થ સિંધુતાઈ સપકલ અને સ્વર્ગસ્થ નરેન્દ્ર દાભોલકર પાસેથી પ્રેરણા લીધી હતી, જેમણે કાળા જાદુ અને અંધશ્રદ્ધા વિરુદ્ધ અભિયાન ચલાવ્યું હતું.

અંધશ્રદ્ધા દૂર કરવા આ કર્યું
ઘણા લોકોએ પ્રેરણા લઈને આ જન્મદિવસનું આયોજન કરનાર ગૌતમના વખાણ કર્યા હતા અને કહ્યું હતું કે સમાજમાં પ્રવર્તતી આવી અનેક અંધશ્રદ્ધાઓ સામે ઉભા રહીને વિરોધ કરવો જોઈએ, જેથી લોકો જાગૃત થઈ શકે. તેણે એમ પણ કહ્યું કે તે લોકોને આ સંદેશ પણ આપવા માંગે છે કે આપણા સમાજમાં ફેલાયેલા ભૂત કંઈ નથી. આપણે ફક્ત ભગવાન પર ભરોસો રાખવો જોઈએ. ગૌતમ મોરેના જન્મદિવસ પર ઘણા મહેમાનો હાજર હતા, જેમાં માત્ર પુરૂષો જ નહીં પરંતુ 40 મહિલાઓ અને બાળકો સહિત 100 થી વધુ મહેમાનોએ હાજરી આપી હતી. મોટાભાગના લોકો જન્મદિવસની ઉજવણી કરવા માટે સ્મશાન પહોંચ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *