રાહુલ દ્રવિડની જગ્યાએ આ અનુભવી ખેલાડીને કોચ બનાવ્યો, તેથી હરભજન સિંહે કરી આ મોટી માંગ

રાહુલ દ્રવિડની જગ્યાએ આ અનુભવી ખેલાડીને કોચ બનાવ્યો, તેથી હરભજન સિંહે કરી આ મોટી માંગ

રાહુલ દ્રવિડઃ રાહુલ દ્રવિડના કોચિંગ હેઠળ ટીમ ઈન્ડિયા T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં સારું પ્રદર્શન કરી શકી નથી. હવે ભારતના પૂર્વ ક્રિકેટર હરભજન સિંહે રાહુલ દ્રવિડની જગ્યાએ આશિષ નેહરાને કોચ બનાવવાની હિમાયત કરી છે. રાહુલ દ્રવિડ પર હરભજન સિંહઃ ભારતીય ટીમ T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં સારું પ્રદર્શન કરી શકી નથી. ટીમ ઈન્ડિયાને સેમીફાઈનલ મેચમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે શરમજનક હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. હવે ભૂતપૂર્વ બોલર હરભજન સિંહ માને છે કે આશિષ નેહરા જેવા કોઈ વ્યક્તિએ ભારતની T20 કોચિંગ સિસ્ટમનો ભાગ હોવો જોઈએ કારણ કે તે વર્તમાન મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડ કરતાં રમતના સૌથી ટૂંકા આંતરરાષ્ટ્રીય ફોર્મેટને વધુ સારી રીતે સમજે છે.

હરભજન સિંહે આ નિવેદન આપ્યું હતું
હરભજને ‘PTI-ભાષા’ને કહ્યું, ‘T20 ફોર્મેટમાં તમારી પાસે આશિષ નેહરા જેવો કોઈ હોવો જોઈએ, જેણે તાજેતરમાં જ રમતને અલવિદા કહ્યું છે. તે આ ફોર્મેટને વધુ સારી રીતે સમજે છે. હું લાંબા સમયથી રાહુલ સાથે રમ્યો છું અને તેના માટે સંપૂર્ણ સન્માન કરું છું. હું તેની રમતની સમજ પર સવાલ નથી ઉઠાવી રહ્યો પરંતુ આ ફોર્મેટ થોડું અલગ અને મુશ્કેલ છે.

સાથે મળીને કામ કરો
હરભજન સિંહે કહ્યું, ‘જેણે તાજેતરમાં આ રમત રમી છે તે T20માં કોચિંગની નોકરી માટે વધુ સારું છે. હું એમ નથી કહેતો કે તમે રાહુલને ટી-20માંથી હટાવી દો. આશિષ અને રાહુલ બંને 2024 વર્લ્ડ કપ માટે ટીમ બનાવવા માટે સાથે મળીને કામ કરી શકે છે.હરભજન અબુ ધાબી T10 લીગમાં દિલ્હી બુલ્સ ટીમનો ભાગ છે.

વિરામ લેવા માટે સરળ
ઈંગ્લેન્ડની T20 વર્લ્ડ કપની જીતે અલગ-અલગ ફોર્મેટ માટે અલગ-અલગ કોચ અને ખેલાડીઓને પસંદ કરવાની ચર્ચાને વેગ આપ્યો છે. તેણે કહ્યું, “આવી ગોઠવણથી રાહુલ માટે બ્રેક લેવો સરળ બનશે અને તેની ગેરહાજરીમાં નેહરા ટીમના કોચનું પદ સંભાળી શકે છે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *