ભારત ક્રિકેટને મળ્યો વિશ્વનો સૌથી સારો બેટ્સમેન, જેમાં તેણે વિરાટ કોહલીને હરાવીને રેકોર્ડ બનાવ્યો

ભારત ક્રિકેટને મળ્યો વિશ્વનો સૌથી સારો બેટ્સમેન, જેમાં તેણે વિરાટ કોહલીને હરાવીને રેકોર્ડ બનાવ્યો

વિજય હજારે ટ્રોફીઃ ભારતના એક યુવા બેટ્સમેને વિશ્વના મોટા બેટ્સમેનોને હરાવીને વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. આ ખેલાડી IPL 2022નો પણ ભાગ હતો.

વિજય હજારે ટ્રોફી 2022 હાલમાં ભારતીય સ્થાનિક ક્રિકેટમાં રમાઈ રહી છે. આ ટૂર્નામેન્ટમાં એક યુવા બેટ્સમેને વિશ્વના મોટા બેટ્સમેનોને હરાવીને વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. આ ખેલાડી આઈપીએલમાં ધોનીની કપ્તાનીમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સનો પણ ભાગ રહી ચૂક્યો છે. આ ખેલાડીએ વિશ્વ ક્રિકેટમાં એવું કારનામું કર્યું છે જે આજ સુધી કોઈ કરી શક્યું નથી.

આ ભારતીય ખેલાડીએ બનાવ્યો વર્લ્ડ રેકોર્ડ

વિજય હજારે ટ્રોફી 2022માં તમિલનાડુ તરફથી રમી રહેલા 26 વર્ષીય એન જગદીસનએ વિશ્વ ક્રિકેટમાં ઈતિહાસ રચ્યો છે. એન જગદીશને લિસ્ટ-એ ક્રિકેટમાં સતત 5મી સદી ફટકારી છે. આ પ્રકારનું કારનામું કરનાર તે વિશ્વનો પ્રથમ ખેલાડી બની ગયો છે. આ સાથે જગદીશને વિજય હજારે ટ્રોફીની એક સિઝનમાં સૌથી વધુ સદી ફટકારવાનો રેકોર્ડ પણ બનાવ્યો છે. જગદીશન પહેલા વિરાટ કોહલી, પૃથ્વી શૉ, ઋતુરાજ ગાયકવાડ અને દેવદત્ત પડિકલે 4-4 સદી ફટકારી હતી અને જગદીશનની આ સિઝનમાં 5 સદી છે.

જગદીશને સદીની સદી પૂરી કરી

વિજય હજારે ટ્રોફીની આ સિઝનમાં એન જગદીસનનું બેટ રન ઉડાવી રહ્યું છે. જગદીશને આ ટૂર્નામેન્ટની 5 મેચમાં પાંચમી સદી ફટકારી છે. આ મેચ પહેલા તેણે હરિયાણા સામે 128, આંધ્ર સામે 114, છત્તીસગઢ સામે 107, ગોવા સામે 168 રન બનાવ્યા હતા.

કુમાર સંગાકારાને પણ માર મારવામાં આવ્યો હતો

લિસ્ટ-એ ક્રિકેટમાં એન જગદીસન પહેલા શ્રીલંકાના કુમાર સંગાકારા, ભારતના દેવદત્ત પડિકલ અને દક્ષિણ આફ્રિકાના અલ્વિરો પીટરસને સતત 4 સદી ફટકારી છે. કુમાર સંગાકારાએ આ પરાક્રમ ODI વર્લ્ડ કપ 2015 દરમિયાન કર્યું હતું, જ્યારે દેવદત્ત પડિકલે વિજય હજારે ટ્રોફીની છેલ્લી સિઝનમાં આ રેકોર્ડ કર્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *