T20માં આ ખેલાડી આશાની તક લઈને બેઠો હતો, તો હવે તેના માટે હાર્દિક પંડયા કરશે આવું

T20માં આ ખેલાડી આશાની તક લઈને બેઠો હતો, તો હવે તેના માટે હાર્દિક પંડયા કરશે આવું

IND vs NZ: ઓસ્ટ્રેલિયા દ્વારા આયોજિત T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં કારમી હાર બાદ ભારતીય ટીમ પ્રથમ વખત મેદાનમાં ઉતરશે. તેની સામે ન્યુઝીલેન્ડનો કઠોર પડકાર રહેશે. ટીમની કમાન ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યા પાસે રહેશે.

ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે 18 નવેમ્બરથી T20 શ્રેણી (IND vs NZ T20 શ્રેણી) શરૂ થવાની છે. ઓસ્ટ્રેલિયા દ્વારા આયોજિત તાજેતરમાં સમાપ્ત થયેલા T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં ભારતની સેમિફાઇનલમાંથી બહાર થયા બાદ આ પ્રથમ શ્રેણી હશે. આ સિરીઝમાં ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાને સુકાનીપદ આપવામાં આવ્યું છે. સાથે જ રાહુલ દ્રવિડની જગ્યાએ વીવીએસ લક્ષ્મણ કોચની જવાબદારી નિભાવશે.

શું આ છે ટીમ ઈન્ડિયાની ભવિષ્યની યોજના?

ટી-20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં ટીમ ઇન્ડિયાને ઇંગ્લેન્ડના હાથે હાર મળી હતી. બાદમાં, ઇંગ્લેન્ડે જ ચેમ્પિયન બનવાનું ગૌરવ હાંસલ કર્યું હતું, જેણે ફાઇનલમાં પાકિસ્તાનને હરાવ્યું હતું. ટીમ ઈન્ડિયાની તે હાર બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને સિનિયર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી સહિત કેટલાક ખેલાડીઓને આરામ આપવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. વાસ્તવમાં, ટીમ ઇન્ડિયા ‘ફ્યુચર-પ્લાન’ને ધ્યાનમાં રાખીને હાર્દિક પંડ્યાને અજમાવવા માંગે છે. T20 વર્લ્ડ કપ હવે બે વર્ષ પછી 2024માં યોજાવાનો છે અને એવી પૂરી સંભાવના છે કે તે પછી હાર્દિક ટીમ ઈન્ડિયાની કપ્તાની સંભાળે. ટીમ ઈન્ડિયાને આ સીરીઝમાં કોચ તરીકે NCA ચીફ અને ભૂતપૂર્વ દિગ્ગજ VVS લક્ષ્મણનું માર્ગદર્શન મળશે.

ઉદઘાટનમાં ફેરફાર

T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં ભારત તરફથી રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલે ઓપનિંગની જવાબદારી લીધી હતી, પરંતુ આ જોડી અપેક્ષા મુજબ સફળ રહી શકી નથી. સમગ્ર ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન રોહિત-રાહુલની જોડીએ કોઈ મોટી ભાગીદારી કરી ન હતી. બંને બેટ્સમેન ભારતીય ટીમને ખાસ કરીને પાવરપ્લેમાં કોઈ સારી શરૂઆત આપી શક્યા ન હતા. જેના કારણે બંનેને ઘણી ટીકાઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. કેપ્ટન હાર્દિક અને કોચ લક્ષ્મણ પાસે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણી માટે ચાર વિકલ્પ છે, જેનાથી સ્પષ્ટ થાય છે કે ટીમ ઈન્ડિયાની ઓપનિંગમાં ફેરફાર કરવામાં આવશે.

શુબમન ગિલને મળશે તક?

ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની શ્રેણીમાં શુભમન ગિલ, ઈશાન કિશન, સંજુ સેમસન અને રિષભ પંતને ઓપનર તરીકે તક આપવામાં આવી શકે છે. વિકેટ કીપર બેટ્સમેન પંત જોકે નીચલા ક્રમમાં પણ ઉતરી શકે છે. તે જ સમયે, ગિલને હજુ સુધી T20માં તક મળી નથી. આવી સ્થિતિમાં, હાર્દિક અને લક્ષ્મણ પંજાબના રહેવાસી શુભમનને તક આપશે કે કેમ અને જો હા, તો તે કયા નંબર પર મેદાનમાં ઉતરશે તે જોવું રસપ્રદ રહેશે. જો બધુ બરાબર રહ્યું તો ગિલ આ સિરીઝ દ્વારા ટી-20 ફોર્મેટમાં ભારત માટે ડેબ્યૂ કરશે.

પંજાબના ગિલની કારકિર્દી આવી છે

23 વર્ષીય ગિલ હજુ સુધી T20 ફોર્મેટમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરી શક્યો નથી. તેણે તેની કારકિર્દીમાં અત્યાર સુધી 11 ટેસ્ટ અને 12 વનડે રમી છે. તેણે ટેસ્ટમાં 4 અડધી સદીની મદદથી 579 રન બનાવ્યા છે. તે જ સમયે, ODI ફોર્મેટમાં, તેણે એક સદી અને 3 અડધી સદી ફટકારીને કુલ 579 રન બનાવ્યા છે. તેણે ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં 38 મેચમાં 3121 રન બનાવ્યા છે, જેમાં એક બેવડી સદી પણ સામેલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *