ગૌતમ ગંભીરે વિરાટ કોહલીના વિષે પાછું આપ્યું આ નિવેદન, અને કહ્યું કે હવે…………….

ગૌતમ ગંભીરે વિરાટ કોહલીના વિષે પાછું આપ્યું આ નિવેદન, અને કહ્યું કે હવે…………….

T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં વિરાટ કોહલીઃ પૂર્વ ભારતીય ઓપનર ગૌતમ ગંભીરે ટીમ ઈન્ડિયાના દમદાર બેટ્સમેન અને પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલીના વખાણ કર્યા છે. વિરાટે બાંગ્લાદેશ સામે ટી20 વર્લ્ડ કપની મેચમાં બેટથી શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. વિરાટ કોહલી પર ગૌતમ ગંભીરઃ ટીમ ઈન્ડિયાનો મજબૂત બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી આ દિવસોમાં મજબૂત ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તેણે T20 વર્લ્ડ કપમાં હંગામો મચાવ્યો છે. તેના બેટમાં ઘણો વરસાદ પડી રહ્યો છે. જે મેચમાં તે જામી જાય છે, જાણે ટીમ ઈન્ડિયાની જીત નિશ્ચિત થઈ ગઈ હોય. જેના કારણે દિગ્ગજ ક્રિકેટરો પણ તેમના વખાણના પુલ બાંધી રહ્યા છે. આ યાદીમાં પૂર્વ ભારતીય ઓપનર ગૌતમ ગંભીર પણ સામેલ થઈ ગયો છે. ગંભીરે હવે વિરાટના વખાણ કર્યા છે.

ભારતે 4માંથી 3 મેચ જીતી હતી
ભારતીય ક્રિકેટ ટીમે T20 વર્લ્ડ કપની વર્તમાન આવૃત્તિમાં અત્યાર સુધી સારું પ્રદર્શન કર્યું છે અને સુપર-12 રાઉન્ડમાં તેની 4માંથી 3 મેચ જીતી છે. રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ટીમની નજર સેમિફાઇનલમાં સ્થાન નિશ્ચિત કરવા પર છે. ભારતે કટ્ટર હરીફ પાકિસ્તાન, નેધરલેન્ડ અને બાંગ્લાદેશને હરાવ્યા હતા જ્યારે એકમાત્ર હાર દક્ષિણ આફ્રિકા સામે થઈ હતી. ખાસ વાત એ છે કે ભારતે જીતેલી ત્રણેય મેચોમાં વિરાટે ઘણા રન બનાવ્યા છે.

ગંભીર પણ થઈ
ઘણીવાર વિરાટની ટીકા કરતા ગૌતમ ગંભીરે હવે તેની પ્રશંસા કરી છે. ગંભીરે જણાવ્યું કે કેવી રીતે વિરાટ પાકિસ્તાનના કેપ્ટન બાબર આઝમ, ઓસ્ટ્રેલિયાના દિગ્ગજ સ્ટીવ સ્મિથ અને ન્યૂઝીલેન્ડના દિગ્ગજ ખેલાડી જો રૂટ કરતા શ્રેષ્ઠ છે. ગંભીરે બ્રોડકાસ્ટર ચેનલને કહ્યું, ‘વિરાટ કોહલી જાણે છે કે ખેલાડીઓ સાથે ભાગીદારી કેવી રીતે બનાવવી. અંતે તેણે રમત સારી રીતે પૂરી કરી અને સૂર્યા (સૂર્યકુમાર) આઉટ થયા પછી આજે તે વાસ્તવિક હીરો બન્યો. આ જ કારણ છે કે તે બાબર, સ્મિથ, વિલિયમસન, જો રૂટ જેવા ખેલાડીઓ કરતાં શ્રેષ્ઠ છે.

કોહલીનો ‘મહાન રેકોર્ડ’
બાંગ્લાદેશ સામેની મેચ દરમિયાન વિરાટ કોહલી T20 વર્લ્ડ કપમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન પણ બન્યો હતો. તેણે મહેલા જયવર્દનેનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ તોડ્યો હતો. T20 વર્લ્ડ કપમાં કોહલીની એવરેજ 80થી ઉપર છે અને તેનો સ્ટ્રાઈક રેટ 130થી વધુ છે. આટલું જ નહીં, T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં તેની ઓવરઓલ એવરેજ 53થી વધુ છે.

એડિલેડમાં બાંગ્લાદેશને હરાવ્યું
ભારતીય ટીમે તેમની છેલ્લી મેચમાં ડકવર્થ લુઈસ નિયમ હેઠળ બાંગ્લાદેશને 5 રનથી હરાવ્યું હતું. એડિલેડમાં બુધવારે રમાયેલી મેચમાં ભારતે 6 વિકેટે 184 રન બનાવ્યા હતા, જે બાદ વરસાદના કારણે બાંગ્લાદેશને 16 ઓવરમાં 151 રનનો સુધારેલ લક્ષ્ય મળ્યો હતો. બાંગ્લાદેશની ટીમ 6 વિકેટે 145 રન બનાવી શકી હતી. 44 બોલમાં 64 રન બનાવનાર વિરાટ કોહલીને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *