મહિલા રોજીરોટી કમાવા માટે સાયકલ લઇ ને કામે જઇ રહી હતી, પતિએ તેના ચહેરા પર એસિડ ફેંકી દીધું, જાણો હકીકત…

મહિલા રોજીરોટી કમાવા માટે સાયકલ લઇ ને કામે જઇ રહી હતી, પતિએ તેના ચહેરા પર એસિડ ફેંકી દીધું, જાણો હકીકત…

તેના જ પતિએ બંગાળમાં રહેતી એક મહિલા પર એસિડ ફેંકી દીધો હતો. ઉતાવળમાં સ્થાનિક લોકોએ મહિલાને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરી. પીડિતાની હાલ હબરા સ્ટેટ જનરલ હોસ્પિટલમાં સારવાર ચાલી રહી છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે મહિલા તેના સાસુ-સસરાના અણબનાવને કારણે લાંબા સમયથી તેના માતૃસૃષ્ટિમાં રહેતી હતી.

ખરેખર, ઉત્તર 24 પરગણા જિલ્લાના અશોકનગર પોલીસ સ્ટેશનના દૌલતપુર વિસ્તારમાં બુધવારે આ ઘટના બની હતી. પારિવારિક સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર પીડિતનું નામ સબિતા સરકાર છે. તે સેંદાંગા વિસ્તારમાં રહે છે. સબિતાએ થોડા વર્ષો પહેલા ગડામરા વિસ્તારમાં દિલીપ મઝુમદાર સાથે લગ્ન કર્યા હતા. લગ્ન પછી, સાવિતા સરકારના લગ્ન પછી સબીતા સરકાર તેના પિતાના ઘરે જ રહેતી હતી.

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે હંમેશની જેમ સબિતા બુધવારે સવારે તેની સાયકલ પર કામ કરવા જઇ રહી હતી. જ્યારે તેના પતિ દિલીપ મઝુમદારે દૌલતપુર વિસ્તારમાં એસિડથી હુમલો કર્યો હતો. તેણી તેની સાયકલ પરથી નીચે પડી. એસિડ, મહિલાની ગળા અને ચહેરાનો ચહેરોનો ભાગ બળી ગયો. આ હુમલાથી તે ગંભીર રીતે ઘાયલ થઈ હતી.

તે પછી, તેણે પડોશી મિંતી ગોરૈના ઘરે આશરો લીધો. આ સમગ્ર ઘટનાથી વિસ્તારમાં ખળભળાટ મચી ગયો હતો. ઉતાવળમાં લોકોએ તેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કર્યા. આ ઘટના બાદ તેના પિતા નારાયણ સરકારને જાણ કરવામાં આવતા તેઓને તાત્કાલિક હોસ્પિટલમાં ખસેડાયા હતા. પિતા નારાયણ સરકારે આરોપી વિરુદ્ધ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી છે.

અશોકનગર પોલીસે પણ બનાવ અંગે તપાસ શરૂ કરી છે. પડોશી મિંટી ગોરૈ કહે છે કે આ ઘટના સવારે 9 વાગ્યાની આસપાસ બની હતી. જ્યારે હું રસોઈ બનાવતી હતી, ત્યારે અચાનક એક મહિલા મારી પાસે આવી અને મને કહેવાનું શરૂ કર્યું કે કોઈ સ્ત્રીને જપ્તી થઈ ગઈ છે, તે જમીન પર પડેલી છે, તેને મદદ કરો. જ્યારે મારી પત્નીએ તેને જોયું અને તેણે કહ્યું કે તેના મોં પર એસિડ છે. આપણે તે સ્ત્રીને ઓળખતા નથી. એસિડ એટેક બાદ મેં મારા ઘરે આશરો લીધો હતો. બાદમાં તેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.

દરમિયાન એસિડ એટેક પીડિત પિતા નારાયણ સરકારે જણાવ્યું હતું કે તેમની પુત્રીના પતિ દિલીપ મઝુમદારે તેમના પર કૌટુંબિક ઝઘડાને કારણે એસિડ ફેંકી દીધો હતો. મારી પુત્રી એક ખાનગી કંપનીમાં નોકરી કરતી હતી. જ્યારે તે આજે સવારે કામ પર ગઈ હતી. તેના પર એસિડ વડે હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. બાદમાં, તેના સાથીદારોએ મને ફોન કર્યો અને મને ઘટનાની જાણ કરી. પિતા નારાયણ બાબુની માંગ છે કે મારી દીકરી પર લાંબા સમયથી સતાવણી કરવામાં આવી રહી છે. હું ઈચ્છું છું કે દોષીઓને સખત સજા આપવામાં આવે અને અમને ન્યાય મળે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *