દેણામાં ડૂબેલા ખેડુતે ઝેરનું સેવન કરી આપઘાત કરી લીધો, ………

દેણામાં ડૂબેલા ખેડુતે ઝેરનું સેવન કરી આપઘાત કરી લીધો, ………

લોન લીધેલા ટ્રેક્ટરના હપ્તાની રકમ ચૂકવી ન શકતાં ખેડૂત તંગદિલીભર્યો હતો. ખેડૂતે 2 દિવસ પહેલા ઝેર ખાધું હતું. ખેડૂતને અંબિકાપુરની મેડિકલ કોલેજ હોસ્પીટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ 14 ડિસેમ્બરની રાત્રે તેણીની સારવાર દરમિયાન તેનું મોત નીપજ્યું હતું.

એક તરફ ખેડુતોના કાયદાને લઈને આખા દેશમાં આંદોલન કરવામાં આવી રહ્યા છે. તેઓ ખેડૂત કાયદા અંગે કેન્દ્ર સરકારથી નારાજ થયા છે. તે જ સમયે, દેવામાં ડૂબી રહેલા ઘણા ખેડૂતોની આત્મહત્યાના કિસ્સાઓ સામે આવી રહ્યા છે. આ એપિસોડમાં, છત્તીસગ ના સરગુજા જિલ્લાના ખેડૂતે દેવાથી પરેશાન થઈને આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.

ખરેખર, ખેડૂત લોન પર લેવાયેલા ટ્રેક્ટરના હપ્તાની રકમ ન ભરવા અંગે તંગદિલી કરતો હતો. ખેડૂતે 2 દિવસ પહેલા ઝેર ખાધું હતું. ખેડૂતને અંબિકાપુરની મેડિકલ કોલેજ હોસ્પીટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ 14 ડિસેમ્બરની રાત્રે તેણીની સારવાર દરમિયાન તેનું મોત નીપજ્યું હતું.

મળતી માહિતી મુજબ ખેડૂતનું નામ દશન રામ છે. તે સુરગુજા જિલ્લાના ધૌરપુર પોલીસ સ્ટેશન હેઠળ ગામ બાબુલીનો રહેવાસી છે. 12 ડિસેમ્બરની રાત્રે દશન રામે અચાનક જ ઝેર પી લીધું હતું. પરિવારને જ્યારે આ વાતની જાણ થઈ ત્યારે તેમને મેડિકલ કોલેજ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા, જે બાદ 14 ડિસેમ્બરની રાત્રે સારવાર દરમિયાન તેમનું મોત નીપજ્યું હતું. પોસ્ટમોર્ટમ બાદ પોલીસે મંગળવારે તેનો મૃતદેહ પરિવારને સોંપ્યો હતો.

મૃતક ખેડૂતના પુત્ર રામજનમે જણાવ્યું હતું કે, લોનની રકમ ચુકવી ન શકવાના કારણે પિતા ટેન્શનમાં રહેતા હતા. આથી જ તેણે ઝેર ખાધું હતું. પુત્ર કહે છે કે તેના પિતાએ 2 વર્ષ પહેલા બેંક લોનમાં ટ્રેક્ટર ખરીદ્યો હતો. દર 6 મહિનામાં 63 હજાર રૂપિયાના હપ્તા ભરવાના હતા. પરંતુ 2 વાર તેઓ હપ્તાની રકમ ચૂકવી શક્યા નહીં. બેંકમાં હપ્તાની રકમ 1 લાખ 15 હજાર હતી, પિતા તેની ચિંતા કરતા હતા.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે આ પહેલા બીજપુર અને રાજનાંદગાંવના બે ખેડુતોએ પણ આત્મહત્યા કરી લીધી છે. છત્તીસગ ના આરોગ્ય પ્રધાન ટી.એસ.સિંહ દેવનું કહેવું છે કે આ પ્રકારની ઘટના દુ: ખદ છે. આ પ્રકારની ઘટના ન બને. સમાજ અને વહીવટીતંત્રનું ધ્યાન આ તરફ જવું જોઈએ. જો મૃત વ્યક્તિ ખેડૂત તરીકે નોંધાયેલ હોય, તો તેમને વળતર આપવામાં આવશે. આ સિવાય જો કોઈ પ્રકારની જોગવાઈ છે, તો અમે તે જોગવાઈ હેઠળ સહાય પૂરી પાડીશું.

પોલીસ પ્રભારી પુષ્પા તિરકીનું કહેવું છે કે આ મામલો ધૌરપુરનો છે. જ્યાં હપ્તા ભરપાઈ કરવાના તાણને કારણે ખેડૂતે ઝેર પી લીધું હતું. 14 ના રોજ તેમનું અવસાન થયું. તેમના પુત્રએ તેમના નિવેદનમાં જણાવ્યું છે કે તેમના પિતાએ એક ટ્રેક્ટરને નાણાં આપ્યા હતા, જેનો હપ્તો ન ચૂકવવાના તાણને કારણે ઝેર પીધું હતું. જે બાદ તેને પ્રાથમિક સારવાર માટે ધૌરપુર હોસ્પિટલમાં દાખલ કરાયો હતો. ખેડૂતની તબિયત લથડતા જોઇને અંબિકાપુર મેડિકલ હોસ્પિટલમાં રિફર કરાયો હતો જ્યાં તેનું મોત નીપજ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *