આ મહિને યુપીમાં કોરોના રસી લાગી શકે છે…………..

આ મહિને યુપીમાં કોરોના રસી લાગી શકે છે…………..

ઉત્તર પ્રદેશ સરકારે કોરોના રસી અંગે કુટુંબ કલ્યાણ વિભાગ તરફથી ડિરેક્ટોરેટ જનરલના અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓની ડિસેમ્બર અને જાન્યુઆરી રજાઓ રદ કરી છે.

ઉત્તર પ્રદેશ સરકારે કોરોના રસી માટેની તૈયારીઓ પૂર્ણ કરી લીધી છે. દરેક જગ્યાએ સપ્લાય ચેન બનાવવાની સાથે આરોગ્ય કર્મચારીઓની રજાઓમાં કાતર પણ ચલાવવામાં આવી છે. ઉત્તર પ્રદેશ સરકારે કુટુંબ કલ્યાણ વિભાગ તરફથી ડિરેક્ટોરેટ જનરલના અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓની ડિસેમ્બર અને જાન્યુઆરી રજાઓ રદ કરી દીધી છે.

જો મંજૂરી આપવામાં આવે તો ડિસેમ્બરના અંતથી યુપીમાં રસીકરણનો કાર્યક્રમ શરૂ કરવામાં આવશે. રાજ્ય સરકારે આ માટેની તૈયારીઓ પૂર્ણ કરી લીધી છે.

કુટુંબ કલ્યાણ વિભાગ દ્વારા બુધવારે જારી કરાયેલા એક આદેશમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, “કોરોના અટકાવવાના પ્રયત્નો કરવામાં આવી રહ્યા છે, ડિસેમ્બર અને જાન્યુઆરીમાં કોરોના વાયરસની રસી લેવાનો પ્રસ્તાવ છે, જેમાં તમામ અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓના સહયોગની જરૂર છે. તેથી, તે નક્કી કરવામાં આવ્યું છે કે બધી રજાઓ કરવામાં આવે.

કુટુંબ કલ્યાણ ખાતાએ તેના આદેશમાં જણાવ્યું છે કે, ‘કરાર અને દૈનિક વેતન મજૂર સહિતના નિયામક નિયામકના તમામ અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓ, જેમની અગાઉ માન્ય રજા રદ કરવામાં આવી છે. બધા કર્મચારીઓએ તેમના યોગદાનના આંકડા રજૂ કરવા જોઈએ, નહીં તો શિસ્તની કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

ખરેખર, હવે ભારતમાં, કોરોના વાયરસનો નાબૂદ શરૂ થવાનો છે. સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઈન્ડિયાના સીઈઓ આદર પૂનાવાલાએ દાવો કર્યો છે કે તેમની કંપનીને આ મહિનાના અંત સુધીમાં રસીનો ઇમરજન્સી ઉપયોગ મળી શકે છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે તેમની કંપની, ઓક્સફોર્ડ-એસ્ટ્રાઝેનેકા સાથે મળીને, કોવિશિલ્ડ નામની રસી બનાવી રહી છે.

આ ઉપરાંત ભારતની રસી દોડમાં ભારત બાયોટેક અને ફાઈઝર ઇન્ડિયા પણ આગળ છે. કોવિશિલ્ડે ત્રણ તબક્કાના અજમાયશ પૂર્ણ કર્યા છે. તેમણે ભારત અને બ્રિટનમાં ઇમરજન્સી યુઝ લાઇસન્સ માટે પણ અરજી કરી છે. જ્યારે ભારત બાયોટેકની કોવાક્સિનનું ઉત્પાદન હૈદરાબાદમાં થઈ રહ્યું છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *