99% લોકો નિષ્ફળ ગયા છે, જો તમે તમારી જાતને જિનિયસ માનતા હોવ તો ગણિતનો આ પ્રશ્ન 5 સેકન્ડમાં ઉકેલો

99% લોકો નિષ્ફળ ગયા છે, જો તમે તમારી જાતને જિનિયસ માનતા હોવ તો ગણિતનો આ પ્રશ્ન 5 સેકન્ડમાં ઉકેલો

સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલા એક બ્રેઈન ટીઝરમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે જે કોઈ તેને હલ કરે છે તે ‘જીનિયસ’ છે. આ પઝલ લોકોને તેમના તાર્કિક તર્કને ચકાસવા માટે પડકારે છે.

બ્રેઈન ટીઝર્સ આપણને આપણા મગજને કસરત અને મનોરંજન કરવામાં મદદ કરે છે. સંખ્યાત્મક ક્ષમતાને પડકારતા કોયડાઓથી માંડીને તર્ક અને તર્કની જરૂર હોય તેવા કોયડાઓ, ઇન્ટરનેટ પર તે પુષ્કળ છે. સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલા એક બ્રેઈન ટીઝરમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે જે કોઈ તેને હલ કરે છે તે ‘જીનિયસ’ છે. આ પઝલ લોકોને તેમના તાર્કિક તર્કને ચકાસવા માટે પડકારે છે.

X પર શેર કરાયેલા મગજના ટીઝરના કેપ્શનમાં લખ્યું છે, “જો તમે પ્રતિભાશાળી છો તો આને ઉકેલો!” પોસ્ટ મુજબ, જો ‘1+4=10, 2+8=20, 4+16=40’ હોય, તો ‘8+32=નો સરવાળો કેટલો થશે? ”શું તમને લાગે છે કે તમે તેને હલ કરી શકશો?

વિડિઓ જુઓ:

બ્રેઈન ટીઝર X પર 30 જાન્યુઆરીએ શેર કરવામાં આવ્યું હતું. ત્યારથી તે 71,000 થી વધુ વખત જોવામાં આવી છે. આ શેરને ઘણી લાઈક્સ અને રીટ્વીટ પણ મળી છે. મગજના ટીઝરને સોલ્વ કર્યા બાદ ઘણા લોકોએ કોમેન્ટ પણ કરી છે. એકે લખ્યું, “પ્રતિભાશાળી નથી પણ મેં પ્રયત્ન કર્યો.” પેટર્ન સૂત્ર = 2(A+B) જ્યાં A અને B વધારાની સંખ્યાઓ છે. જવાબ: 80.

બીજાએ કહ્યું, “ક્રમમાં પેટર્ન એ છે કે બીજી સંખ્યાને 5 વડે ગુણાકાર કરવામાં આવે છે. તેથી, 8+32=175.” ત્રીજાએ શેર કર્યું, “મારો જવાબ 40 હશે. જો સૂચના ખોટી ટોટલની પેટર્ન ચાલુ રાખવાની હોય, તો જવાબ 80 હશે. આવી કોઈ સૂચના નથી.” “બિંદુ એ છે કે તમે સાચો જવાબ આપ્યો અને તે 40 છે,” ચોથાએ ટિપ્પણી કરી. પાંચમાએ મજાક કરી, “તે આઈન્સ્ટાઈન છે.” સરળતાથી ઉકેલી.

ટિપ્પણી વિભાગમાં ઘણા લોકો સર્વસંમતિથી સંમત છે કે ’80’ આ મગજ ટીઝરનો સાચો જવાબ છે. શું તમે તેને હલ કરવામાં સક્ષમ હતા? જો હા, તો તમને શું જવાબ મળ્યો?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *